• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Tập hợp lỗi của vos 2.5 vsmart live

badboyzxc

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Nghe đồn vos 3.0 sắp ra lò, anh em muốn bổ xung tình năng gì hay sửa lỗi nào đang tồn tại, thì cho ý kiến, để gửi sang bên vsmart, bảo họ fix luôn. Như mình thì mong là chế độ tối trong developer 0 tự tắt nữa, mở api2 cho cam góc rộng và chiều sâu. Mở khoá oem trở lại.

ducchien

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng mong mở unlock để có thể cài rom và VOS 3.0 sẽ được hỗ trợ lên Android 10 luôn.Các tính năng khác update từ từ cũng được :)

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Không mở lại oem unlock nhé bác. Vì lí do security, Vsmart xóa tùy chọn oem unlock trong rom, không cung cấp bản rom flash qua fastboot cũng như không công khai mã nguồn kernel bác ơi

Caogia

Lớp lá
Thành viên
Mình dùng thì thấy để trong túi quâng hay bị bật lên, nhấn lung tung trong phần gọi khẩn cấp do có cài khoá màn hình.
Cái tính năng hiển thị khi cầm lên nên khoá luôn hay sao đó chứ chậm vào 2 lần là sánh lên màn hình khoá nó dính mãi mà tắt đi thì mất tính năng hay của amoled.

zzhydra

Lớp mầm
Thành viên
E muốn có chức năng chuyển về độ phân giải 1080x1920 vì e ko thích màn dài và bo tròn 4 góc như này nữa, mới đầu nhìn thì đẹp nhưng giờ nhìn ngứa mắt lắm.

pabdigital

Lớp mầm
Thành viên
Mình mong là bản mới có các chức năng này:
- Quét mã QR code thích hợp vào máy ảnh
- Pin khi sạc đầy thì đèn phía trước như máy live sẽ tự động đổi màu xanh hoặc không thì tự tắt báo hiệu đã đầy không cần sạc nữa, nếu vẫn còn sạc thì vẫn sáng!
Thế thôi là ổn rồi !
Ah, mình thỉnh thoảng để máy không mà nó cũng hiện google assistant, hoặc lâu lâu tự sáng màn hình@@

Sửa lần cuối:

zzhydra

Lớp mầm
Thành viên
Mình mong là bản mới có các chức năng này:
- Quét mã QR code thích hợp vào máy ảnh
- Pin khi sạc đầy thì đèn phía trước như máy live sẽ tự động đổi màu xanh hoặc không thì tự tắt báo hiệu đã đầy không cần sạc nữa, nếu vẫn còn sạc thì vẫn sáng!
Thế thôi là ổn rồi !
Ah, mình thỉnh thoảng để máy không mà nó cũng hiện google assistant, hoặc lâu lâu tự sáng màn hình@@
E cũng bị lâu lâu tự hiện google assistant, mà đến lúc cần gọi hoài ko lên =]]

Joy3user

Lớp mầm
Thành viên
Nghe đồn vos 3.0 sắp ra lò, anh em muốn bổ xung tình năng gì hay sửa lỗi nào đang tồn tại, thì cho ý kiến, để gửi sang bên vsmart, bảo họ fix luôn. Như mình thì mong là chế độ tối trong developer 0 tự tắt nữa, mở api2 cho cam góc rộng và chiều sâu. Mở khoá oem trở lại.
Máy hay bị đen mà hình giữa chừng khi đang lướt chrome hay cốc cốc hoặc một số ứng dụng nào đó ngốn ram
Con joy 3 dùng vài tháng là hay gặp tự khởi động lại

Tiencute

Lớp mầm
Thành viên
Bee 3 , đang pb mới nhất 2.5 lướt ytb xem clip hay bị khựng nhẹ hình :(, làm ơn thêm tính năng chỉnh âm lượng mà nhấn nút phát cho ta chỉnh tùy ý âm lượng media hay call hay báo thức hay âm hệ thống

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Bee 3 , đang pb mới nhất 2.5 lướt ytb xem clip hay bị khựng nhẹ hình :(, làm ơn thêm tính năng chỉnh âm lượng mà nhấn nút phát cho ta chỉnh tùy ý âm lượng media hay call hay báo thức hay âm hệ thống
Bản mới sẽ có chỉnh âm thanh như đấy bác ơi
Còn khựng là do 1 phần con bee 3 nó yếu quá

Hangpham

Lớp mầm
Thành viên
Khi tin nhắn phần messenger đến hay tự động bấm vào bong bóng chat đọc
Đang xem video trên facebook cũng bị tự out ra. Mình bị thế này sau khi cập nhật vos 2.5 chứ 2.0 không bị gì cả. Mong được fix vì lỗi rất khó chịu ạ.

Hangpham

Lớp mầm
Thành viên
Sao mình thấy bản 2.5 càng ngày càng lag vậy ạ??? Lúc cập nhật thấy có ghi tăng tính ổn định, giờ thì lag quá. Còn bị đơ nữa ạ. Mong bản 3.0 ra sớm sớm ạ TvT

Tamnm

Lớp mầm
Thành viên
Vsmart live tất cả các OS đã cập nhật không có OS nào tự động nhận mail. Dù đã cài tự động 5p 1 lần làm mới. Phải vào làm mới bằng tay thì mail mới đổ về. Mong Vsmart cập nhật lỗi này.