• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

So sánh mức tiêu hao pin giữa VinSmart Browser vs Chrome

Hongkhoi

Lớp lá
Thành viên
Trang Ted.com trình duyệt vào được nhưng ko phát video được luôn. Rất tiếc. Có mỗi cái xem youtube tắt màn hình là mình ưng ý nhất

Hongkhoi

Lớp lá
Thành viên
Lỡ cập nhật rồi h có cách nào gỡ bỏ bản cập nhật dùng bản gốc không mấy anh. Bản cập nhật không xem được youtube tắt màn hình như bản cũ nữa

Hongkhoi

Lớp lá
Thành viên
Gỡ bản đó ra rồi tải và cài bản này nha
Cảm ơn anh rất nhiều nha. Cảm giác rằng Vsmart sẽ sớm bỏ tiện ích đó đi nhưng vẫn cứ tò mò ấn cập nhật. Nghe nhạc youtube trên trình duyệt này bật chất lượng 144p là best tiết kiệm pin luôn. Có cài float tube nhưng ko tiết kiệm pin bằng trình duyệt này đc vì float tube không cài được chất lượng 144p tự động. May có anh chỉ cho, rất cảm ơn ạ

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cảm ơn anh rất nhiều nha. Cảm giác rằng Vsmart sẽ sớm bỏ tiện ích đó đi nhưng vẫn cứ tò mò ấn cập nhật. Nghe nhạc youtube trên trình duyệt này bật chất lượng 144p là best tiết kiệm pin luôn. Có cài float tube nhưng ko tiết kiệm pin bằng trình duyệt này đc vì float tube không cài được chất lượng 144p tự động. May có anh chỉ cho, rất cảm ơn ạ
Phát Youtube tắt màn, ko quảng cáo hay xem màn hình thu nhỏ thì dùng Youtube Vanced này nè
Bản mới cập nhật đã fix lỗi xem video nhưng lại bỏ chức năng phát video tắt màn. Nếu bạn ko muốn nó tự động cập nhật lên bản mới thì vào CH Play tìm và mở Vsmart trình duyệt bấm vào dấu 3 chấm phía trên bên phải bỏ chọn Bật tự động cập nhật

Hongkhoi

Lớp lá
Thành viên
Phát Youtube tắt màn, ko quảng cáo hay xem màn hình thu nhỏ thì dùng Youtube Vanced này nè
Bản mới cập nhật đã fix lỗi xem video nhưng lại bỏ chức năng phát video tắt màn. Nếu bạn ko muốn nó tự động cập nhật lên bản mới thì vào CH Play tìm và mở Vsmart trình duyệt bấm vào dấu 3 chấm phía trên bên phải bỏ chọn Bật tự động cập nhật

Xem đính kèm 1840
Dùng phiên bản cũ của vsmart này vẫn đỉnh. Cái youtube vanced đó tải nhù nhoằng quá

Hongkhoi

Lớp lá
Thành viên
Youtube vanced vẫn là app nghe youtube tiết kiệm pin nhất. Em thử test nghe youtube ở cả 3 app: vsmart browser, youtube vanced, và youtube gốc. Cả 3 đều đặt chất lượng 144p và kết quả như vậy
. Cảm ơn anh MiHo Nguyen đã chỉ cho em cài app youtube vanced

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
chrome mình k update dc và có nhất quyết nên để chrome làm trình duyệt mặc định k ?
Ko cập nhật thì ổn định hơn. Với lại google hiện tại vẫn ngon nhất! Lâu lâu xoá bộ nhớ. Không cập nhật thì không xài tính năng mới(nếu có). Ahihi

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB