• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Smart Bee khởi động là vào TWRP recovery không khắc phục được

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
làm hết rồi...vẫn hoạt động trơn tru.. mình chỉ thắc mắc... có chạy room = usb otg được không (giải nén file xong chạy mượt mà khởi động lại là nó vào thẳng twrp) ... hay phải coppy thẳng vào bộ máy trong... bộ máy trong thì PC nó ko nhận... :(
Uh. Usb otg hay bộ nhớ trong cũng vậy à (muốn nhận pc bộ nhớ trong thì phải bật gỡ lỗi usb trong nhà phát triển và cài driver mtk cho pc). Mình chưa có máy thử. Nhưng bạn @Thinhx2 đã làm ngon lành mà. Mình chưa biết vấn đề xử lý lỗi nhé.

allvllen

Lớp mầm
Thành viên
Uh. Usb otg hay bộ nhớ trong cũng vậy à (muốn nhận pc bộ nhớ trong thì phải bật gỡ lỗi usb trong nhà phát triển và cài driver mtk cho pc). Mình chưa có máy thử. Nhưng bạn @Thinhx2 đã làm ngon lành mà. Mình chưa biết vấn đề xử lý lỗi nhé.
để mình thử lại lần nữa xem sao?

haging

Lớp mầm
Thành viên
tôi đã vượt qua lỗi này= cách sau, từ twrp chọn mount system, trở lại tìm mục terminal vào đó và gõ sh /system/bin/install-recovery.sh và khởi động lại , giờ trở lại recovery gốc chọn reset factory , ok

haging

Lớp mầm
Thành viên
Máy mình lúc khởi động cứ vào thằng TWRP recovery, không vào được khởi động như bình thường. Dùng phím nguồn + up để vào recovery gốc cũng kg được. Đã install lại bản ROM tháng 4 do bạn Thinhx2 gửi, cũng không được.
Nhờ các bạn giúp cách khắc phục
Chân thành cám ơn
tôi đã vượt qua lỗi này= cách sau, từ twrp chọn mount system, trở lại tìm mục terminal vào đó và gõ sh /system/bin/install-recovery.sh và khởi động lại , giờ trở lại recovery gốc chọn reset factory , ok

haging

Lớp mầm
Thành viên

haging

Lớp mầm
Thành viên
Không biết bác fix được chưa. E bị giống y chang bác luôn