• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Smart Bee khởi động là vào TWRP recovery không khắc phục được

phivu

Lớp mầm
Thành viên
Máy mình lúc khởi động cứ vào thằng TWRP recovery, không vào được khởi động như bình thường. Dùng phím nguồn + up để vào recovery gốc cũng kg được. Đã install lại bản ROM tháng 4 do bạn Thinhx2 gửi, cũng không được.
Nhờ các bạn giúp cách khắc phục
Chân thành cám ơn

Đính kèm

339.7 KB · Lượt xem: 605
    271.9 KB · Lượt xem: 332

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
bạn vọc như nào nhỉ ? bản tháng 4 với twrp chạy bình thường trên máy mình luôn

trinhloi

Lớp lá
Thành viên
Máy mình lúc khởi động cứ vào thằng TWRP recovery, không vào được khởi động như bình thường. Dùng phím nguồn + up để vào recovery gốc cũng kg được. Đã install lại bản ROM tháng 4 do bạn Thinhx2 gửi, cũng không được.
Chân thành cám ơn
k biết bee có cần disable vbmeta,ForceEncrypt k

kushypro

Lớp mầm
Thành viên
cái này chắc phải có rom spflashtool flash lại mới được ? không biết bác chủ fix được ?

Chân thành cám ơn

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
cái này chắc phải có rom spflashtool flash lại mới được ? không biết bác chủ fix được ?
Đã làm trên 4 cây bee, cả v220a,v220b đều ok sao mấy bác làm khó thế nhỉ

koko175

Lớp mầm
Thành viên
cho mình hỏi cách cài twrp cho vsmart bee và cách mở nó (cảm ơn) sẳn cho mình xin file twrp luôn

PDat

Lớp mầm
Thành viên
Chân thành cám ơn
Không biết bác fix được chưa. E bị giống y chang bác luôn

thehoang

Lớp mầm
Thành viên
Sau một hồi mày mò mình đã xử lý được tình trạng khởi động luôn vào TWRP rồi. Cách làm khá đơn giản như sau:
- Trong TWRP, các bạn chọn Reboot/ADB Slideload
- Cài lại recovery gốc bằng lệnh fastboot flash recovery recovery.img (link tải )
- Sau khi cài lại recovery gốc xong, vẫn trong ứng dụng TWRP, các bạn back lại phần install để upload lại ROM nếu trước đó đã swipe /data partition (link tải )
Sau đó các bạn khởi động lại là ok.

Sửa lần cuối:

allvllen

Lớp mầm
Thành viên
Hic.. mò cả đêm vẫn chưa ra... gắn usb otg vào chạy room tháng 2 vs tháng 4 cũng ko được... Ai chỉ mình với

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Hic.. mò cả đêm vẫn chưa ra... gắn usb otg vào chạy room tháng 2 vs tháng 4 cũng ko được... Ai chỉ mình với
Cập nhật ota không được hay sao phải chạy rom bạn? Unlock chưa đó?

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
K nhầm là con bee k có hỗ trợ usb otg thì phải,mình k dùng usb otg. Sao k dùng thẻ ý

allvllen

Lớp mầm
Thành viên
Cập nhật ota không được hay sao phải chạy rom bạn? Unlock chưa đó?
K nhầm là con bee k có hỗ trợ usb otg thì phải,mình k dùng usb otg. Sao k dùng thẻ ý
coppy room vào usb rồi dùng otg , cắm vào có nhận.. rồi chạy room đến hoàn tất... rồi nó khởi động lại nhưng nó đến thẳng twrp :(

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
coppy room vào usb rồi dùng otg , cắm vào có nhận.. rồi chạy room đến hoàn tất... rồi nó khởi động lại nhưng nó đến thẳng twrp :(
Đã dùng cách của bạn bình luận thứ 10 ở trên chưa thế?

allvllen

Lớp mầm
Thành viên
Đã dùng cách của bạn bình luận thứ 10 ở trên chưa thế?
làm hết rồi...vẫn hoạt động trơn tru.. mình chỉ thắc mắc... có chạy room = usb otg được không (giải nén file xong chạy mượt mà khởi động lại là nó vào thẳng twrp) ... hay phải coppy thẳng vào bộ máy trong... bộ máy trong thì PC nó ko nhận... :(

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB