• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Sao lưu dữ liệu lên google

NoName

Lớp mầm
Thành viên
Có bác nào đang sử dụng Vsmart live bị lỗi không thể sao lưu dữ liệu lên google không ??
Bác nào biết chỉ em cách khắc phục với. Nó cứ bị như hình mãi.

Đính kèm

89.6 KB · Lượt xem: 440

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có bác nào đang sử dụng Vsmart live bị lỗi không thể sao lưu dữ liệu lên google không ??
Vào chplay: cài đặt/ cho phép tải qua wifi thử bạn.
Ứng dụng cài đặt/google/Sao lưu(Bật)

NoName

Lớp mầm
Thành viên
Vào chplay: cài đặt/ cho phép tải qua wifi thử bạn.
Ứng dụng cài đặt/google/Sao lưu(Bật)
Là sao bác ?? Em chưa hiểu lắm. Bác chỉ rõ giúp em từng bước với. Em đã lục tung các mục cài đặt ch play, tài khoản google tất cả đều bình thường. Chỉ riêng cái sao lưu nó cứ hiện là đang sao lưu mãi mà không sao lưu được.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Là sao bác ?? Em chưa hiểu lắm. Bác chỉ rõ giúp em từng bước với. Em đã lục tung các mục cài đặt ch play, tài khoản google tất cả đều bình thường. Chỉ riêng cái sao lưu nó cứ hiện là đang sao lưu mãi mà không sao lưu được.
Ứng dụng cài đặt/google/(Bật)Sao lưu

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn cần phải vào Cài đặt > Khóa màn hình & sinh trắc học. Bỏ khóa màn hình. Rồi quay lại Tài khoản & Sao lưu để tiến hành sao lưu.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Mình ko có live chỉ test trên Joy 3 vos 3.0 thấy bình thường, có khi nào dung lượng Google Driver bạn đầy rồi không?

NoName

Lớp mầm
Thành viên
Bạn cần phải vào Cài đặt > Khóa màn hình & sinh trắc học. Bỏ khóa màn hình. Rồi quay lại Tài khoản & Sao lưu để tiến hành sao lưu.
Oke. Mình sao lưu được rồi. Cảm ơn nhiều ( mà sao khi sử dụng khóa vân tay thì lại không sao lưu được nhở ).

Tu_Banh_2K3

Lớp mầm
Thành viên
Cảm ơn bro đã chỉ giáo, mình làm thành công rồi ạ. Mà tại sao phải bỏ khoá màn hình thì điện thoại mới cho sao lưu vậy bro ?

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cảm ơn bro đã chỉ giáo, mình làm thành công rồi ạ. Mà tại sao phải bỏ khoá màn hình thì điện thoại mới cho sao lưu vậy bro ?
Mình cũng ko rõ nguyên nhân. Đây là lỗi của Android 9 10 chứ ko phải lỗi riêng của Vsmart.
Ko phải lúc nào có đặt mã khóa màn hình cũng bị lỗi này. Sau khi bỏ khóa màn hình và sao lưu xong, bạn đặt lại khóa màn hình lỗi này có thể sẽ hết nhưng có thể vẫn sẽ bị lại (70/30).

Tu_Banh_2K3

Lớp mầm
Thành viên
Bạn cần phải vào Cài đặt > Khóa màn hình & sinh trắc học. Bỏ khóa màn hình. Rồi quay lại Tài khoản & Sao lưu để tiến hành sao lưu ...
Mình đã sao lưu thành công rồi. Nhưng lên Google Drive thì không thấy gì cả, vậy bản sao lưu đó nó lưu ở đâu rồi nhỉ ?

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB