• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Sạc pin

IBTM49

Lớp lá
Thành viên
Sao máy Live 4 của mình khi tắt nguồn, máy không sạc pin
Lúc bật màn hình, thì máy sạc chậm hơn hẳn luôn. lúc trước 2h20p là full pin luôn
Giờ phải 3h30, lúc thì bị sạc không vô

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Thử với bộ sạc khác xem có bị như vậy không? Nếu còn bảo hành đổi trả thì ttbh thẳng tiến thôi.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nếu mới dùng hơn 1 tháng mà lỗi như vậy thì cứ yêu cầu đổi máy mới thoải mái. Nhớ mang theo đủ hộp và phụ kiện là có máy mới xài :giggle:
Tùy thuộc mua kênh Vsmart nào. Nơi mua uy tín thì được đổi. Còn không thì chịu thôi.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
"kênh Vsmart nào" là sao chưa hiểu ý bác lắm? Với cá nhân mình, Vsmart là hàng chính hãng, chỗ nào bán giá rẻ nhất là quất miễn sao chưa khui hộp. Còn bảo hành thì mua chỗ nào cũng phải dồn về hãng để bảo hành cả. Nó không giống như hàng xách tay của các hãng khác.

Điều lo ngại nhất có thể xảy ra là các thương lái mua theo lô có giá cực thấp, đã bị kích hoạt bảo hành theo lô mặc dù chưa khui hộp và kích hoạt máy, thì cái này người mua sẽ bị thiệt về thời gian bảo hành. Lấy ví dụ nếu bạn @IBTM49 mua con Live 4 trên Lazada của 1 thương gia nào đó giá siêu rẻ nhưng đã bị kích hoạt bảo hành được 3 tháng rồi (do ôm lô bán chậm) như mình nêu bên trên thì đúng là xui, không được đổi trả nếu máy lỗi vì tổng thời gian kích hoạt bảo hành đã trên 4 tháng. Do vậy bạn ấy phải tự kiểm tra trên máy xem thời gian bảo hành đã kích hoạt được bao lâu rồi.

Hy vọng bạn @IBTM49 không rơi vào tình huống này.

teamcarevn

Lớp mầm
Thành viên
Sao máy Live 4 của mình khi tắt nguồn, máy không sạc pin
Lúc bật màn hình, thì máy sạc chậm hơn hẳn luôn. lúc trước 2h20p là full pin luôn
Giờ phải 3h30, lúc thì bị sạc không vô
Cụ thể là lúc bạn tắt nguồn sạc ko vào hay sao ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
"kênh Vsmart nào" là sao chưa hiểu ý bác lắm? Với cá nhân mình, Vsmart là hàng chính hãng, chỗ nào bán giá rẻ nhất là quất miễn sao chưa khui hộp. Còn bảo hành thì mua chỗ nào cũng phải dồn về hãng để bảo hành cả. Nó không giống như hàng xách tay của các hãng khác.

Điều lo ngại nhất có thể xảy ra là các thương lái mua theo lô có giá cực thấp, đã bị kích hoạt bảo hành theo lô mặc dù chưa khui hộp và kích hoạt máy, thì cái này người mua sẽ bị thiệt về thời gian bảo hành. Lấy ví dụ nếu bạn @IBTM49 mua con Live 4 trên Lazada của 1 thương gia nào đó giá siêu rẻ nhưng đã bị kích hoạt bảo hành được 3 tháng rồi (do ôm lô bán chậm) như mình nêu bên trên thì đúng là xui, không được đổi trả nếu máy lỗi vì tổng thời gian kích hoạt bảo hành đã trên 4 tháng. Do vậy bạn ấy phải tự kiểm tra trên máy xem thời gian bảo hành đã kích hoạt được bao lâu rồi.

Hy vọng bạn @IBTM49 không rơi vào tình huống này.
Mua kênh ngoài Vsmart có nhiều bạn không được sửa miễn phí. Mặc dù gửi hãng. Và lỗi không phải người dùng. Báo tốn phí, thì được gọi là không bảo hành. Nhiều nhất là dòng bee 3.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB