• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Sạc pin không vào

Mikun

Lớp mầm
Thành viên
Hello mọi người
Mọi người ơi cho e hỏi con điện thoại vsmart active 3 của e dùng được 1 năm rồi mà giờ cắm sạc mà cứ tụt pin liên rục dù e ko dùng tới nữa thì phải làm sao vậy mọi người ?

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Hello mọi người
Mọi người ơi cho e hỏi con điện thoại vsmart active 3 của e dùng được 1 năm rồi mà giờ cắm sạc mà cứ tụt pin liên rục dù e ko dùng tới nữa thì phải làm sao vậy mọi người ?
Tải acubattery về mở lên xong cắm sạc xem nó đo dòng vào là bao nhiêu

Đây hiện tại mình dùng củ sạc cùi bắp nên khi sạc không vào còn bị trừ pin đi, bạn thử dùng củ sạc cáp sạc khác xem, khi nào dòng điện vào tăng lên hơn 1400mah là bắt đầu sạc nhanh lại bình thường rồi đấy

Đây mình chỉ xem trên thanh thông báo cho dễ nhìn, bạn cứ trực tiếp vào app mà xem, nó dễ hiểu thôi.

P/s: không quản cáo gì nhé các bác, thấy ứng dụng khá tiện lợi nên chia sẻ thôi ???

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vậy chắc là do cáp sạc rồi ạ vì đổi củ sạc khác thì nó vẫn tụt thôi
Giờ dịch bệnh căng thẳng, bác ra ngoài mua cáp cẩn thận tý nhé ?, có cái khác thay thế sạc vẫn được thì khỏi đi ra ngoài là tốt nhất

Mikun

Lớp mầm
Thành viên
Giờ dịch bệnh căng thẳng, bác ra ngoài mua cáp cẩn thận tý nhé ?, có cái khác thay thế sạc vẫn được thì khỏi đi ra ngoài là tốt nhất
Nhưng nếu thấy cả củ cả cáp mà vẫn bị như vậy thì có phát do chân sạc ko ạ

socpro

Lớp mầm
Thành viên
Nhưng nếu thấy cả củ cả cáp mà vẫn bị như vậy thì có phát do chân sạc ko ạ
bạn mua cáp mới của zin xiaomi ấy cọng cáp zin vsmart mình vứt rồi.
bự chà bá nhưng sạc chậm do chíp trở dòng trên cọng cáp zin của vsmart active 3 cùi chuối quá thôi.
mình dùng ké cọng cáp zin theo máy redmi 9 thấy nó xạc nhanh bình thường 1h 30p đầy còn cọng màu trắng zin theo máy thì chậm 3 tiếng mới đây

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
bạn mua cáp mới của zin xiaomi ấy cọng cáp zin vsmart mình vứt rồi.
bự chà bá nhưng sạc chậm do chíp trở dòng trên cọng cáp zin của vsmart active 3 cùi chuối quá thôi.
mình dùng ké cọng cáp zin theo máy redmi 9 thấy nó xạc nhanh bình thường 1h 30p đầy còn cọng màu trắng zin theo máy thì chậm 3 tiếng mới đây
Do nhiều nguyên nhân lắm, cũng có thể là không ăn điện nên chậm, do cộng cáp zin cứng với thô quá, nó mà mềm thì đã khác

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB