• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Sạc Active 3 chậm chỉ nhận dòng 0.5-0.7A, không báo sạc nhanh

rock871994

Lớp mầm
Thành viên
Em mới lấy con Active 3, mà dùng sạc zin sạc 1 tiếng đồng hồ không lên nổi 20%, dùng app đo máy chỉ báo 0.5A đến 0.7A.
Hình như máy e đang cài sẵn bản cập nhật mới nhất (số bản dựng 20200215) nhưng camera em ấn thử vẫn ko thụt vào được.
Chưa biết giải quyết sao, các bác cho e ý kiến, chưa gì em đã có chút hối hận khi chọn con chip P60 này rồi, trước dùng qua 3-4 con live con nào cũng hài lòng

Sửa lần cuối:

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Mình cũng dùng bản cùng bản dựng như bác, camera, pin đều bình thường hết.
Pin sạc 150 phút, camera bấm xuống vẫn thụt vào....
Coi ra trung check đc đổi máy đi bác, active 3 sao nhiều anh em lỗi vậy ta.

rock871994

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng dùng bản cùng bản dựng như bác, camera, pin đều bình thường hết.
Pin sạc 150 phút, camera bấm xuống vẫn thụt vào....
Coi ra trung check đc đổi máy đi bác, active 3 sao nhiều anh em lỗi vậy ta.
đúng r bác nói là bản mới nhất rồi, pin thì tụt bt mà sạc chậm quá. Sai lầm khi chọn con máy Mediatek quá

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên
Em mới lấy con Active 3, mà dùng sạc zin sạc 1 tiếng đồng hồ không lên nổi 20%, dùng app đo máy chỉ báo 0.5A đến 0.7A.
Hình như máy e đang cài sẵn bản cập nhật mới nhất (số bản dựng 20200215) nhưng camera em ấn thử vẫn ko thụt vào được.
Chưa biết giải quyết sao, các bác cho e ý kiến, chưa gì em đã có chút hối hận khi chọn con chip P60 này rồi, trước dùng qua 3-4 con live con nào cũng hài lòng
Reset thử chưa b? Khôi phucj cài đặt gốc, rồi check update lại xem sao.
Máy mình dùng bình thường, pin cũng trâu bò lắm.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
đã ra TTBH reset và đổi sạc r bác, hiện tại sạc đã ok, nhưng vẫn thấy chậm quá nhiều so vs live
Ngon :)... con active 3 lâu hơn live khoảng 20 phút đó bác, live hỗ trợ sạc 18W còn Active 3 mặc dù Vsmart cho cục sạc nhanh 18W tuy nhiên active 3 chỉ hỗ trợ sạc nhanh tối là 15W nên sẽ lâu hơn live.

rock871994

Lớp mầm
Thành viên
Ngon :)... con active 3 lâu hơn live khoảng 20 phút đó bác, live hỗ trợ sạc 18W còn Active 3 mặc dù Vsmart cho cục sạc nhanh 18W tuy nhiên active 3 chỉ hỗ trợ sạc nhanh tối là 15W nên sẽ lâu hơn live.
em quen xài QC 3.0 tiện lợi trên con live và con mi 9 rồi nên e thấy nó chậm bác ạ. Vs lại nó kén sạc quá, chỉ sài sạc zin vs củ fast charge 15W của Samsung là nó nhận công suất cao khoảng 12.5 đến 13w. Còn xài cục QC 3.0 của xiaomi nó ko nhận sạc nhanh, cáp cũng phải cáp xịn mới nhận sạc nhanh, nên từ nay có thể dùng con Active 3 để phân biệt cáp xin cáp rởm =))

TienDat

Lớp mầm
Thành viên
Mình dùng củ sạc chính hãng còn chậm hơn dùng củ sạc oppo 1.0A

Huamobile

Lớp mầm
Thành viên
nhiều bạn thắc mắc cục sạc và dòng sạc active3 này quá.m có chút nhận xét thế này.m đag sd huawei 3e dc 2 năm rồi,con active3 này mới mua dc 15 ngày.2 máy điều sd cổng sạc type c.m có cục sdp romoss hỗ trợ qc.30.riêng sạc vsm m k sd tới chỉ sd bộ sạc zin 3e và cáp vsm thôi.m test cáp vsm để sạc thì dt k báo sạc nhanh,cáp 3e thì báo sạc nhanh,m sạc trên cục sdp romoss luôn nhé.dòng sạc nhanh trên cáp 3e ko mở mh lên sdp báo 1.7A.dòng điện vẫn 5.1v.dt lúc test còn 10%

Đính kèm

821.8 KB · Lượt xem: 205

Huamobile

Lớp mầm
Thành viên
test lại 1 lần nữa với cáp vsm và sdp thì hiện sạc nhanh nhưng k báo thời gian khi nào đầy

rock871994

Lớp mầm
Thành viên
test lại 1 lần nữa với cáp vsm và sdp thì hiện sạc nhanh nhưng k báo thời gian khi nào đầy
điện thoại này khá kén sạc cáp, phải cáp xịn + củ sạc xịn mới nhận dòng cao. test thử vs cục zin cáp zin thì sạc nhanh ko nói rồi
Mình nhận đc cả sạc nhanh trên cục Fast Charge của Samsung

rock871994

Lớp mầm
Thành viên
Loanh quanh quãng 1.8A thôi. Ko lên cao hơn. Củ sạc thì hỗ trợ cả QC của qualcomm đấy. Sạc máy samsung lên đc 9V. Còn QC 3.0 thì mình chưa thử
Mình sài củ zin thì lên đc 2.5A-2.6A 5.2V
Củ fastcharge của SS lên đc 2.3A 5.2V
Pin đến 88-90% máy tự động báo đg sạc (không còn là đg sạc nhanh nữa)

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên
Mình sài củ zin thì lên đc 2.5A-2.6A 5.2V
Củ fastcharge của SS lên đc 2.3A 5.2V
Pin đến 88-90% máy tự động báo đg sạc (không còn là đg sạc nhanh nữa)
Nó báo là sạc nhanh luôn à b? M ko để ý, tưởng dòng này ko báo đấy, chỉ báo đang sạc thôi. Thấy sạc khá nhanh, 1h từ 30% lên 90%

Con này maximum 15W thôi.