• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Root Vsmart joy 1+ cần giúp

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Xin lỗi ae , nay tui mới lên diễn đàn , đọc dc comment của ae . Tui xin chia sẽ cách làm của mình lên nha :
### b1 : https://www.getdroidtips.com/stock-rom-vsmart-joy-1-plus/
( ae vào đây dịch sang tiếng Việt cho dễ hiểu hơn , trong này có rom 8.1 và pm flash rom luôn nha . Về lại android 8.1 )
###b2 : là root https://www.getdroidtips.com/root-vsmart-joy-1-plus/
Ae cũng theo hướng dẫn mà làm
############################
Nhưng có chú ý : flash rom và root xong chỉ là android 8.1 thôi nha . Ở cái bước 2 ( ae lấy cái file boot.img trong cái rom 8.1 vừa tải ở bước 1 ra ngoài , và dùng magisk để root nha ) . Cứ thế mà làm , còn muốn roót android 9 hiện tại thì chỉ còn cách chờ vinsmart công bố cái rom 9.0 ra ngoài thôi . Chúc ae vui vẽ . Làm xong nhớ lên đây show thành quả cho tất cả mọi người biết nha ! Và lưu ý ae phải làm đúng theo hướng dẩn , tuần tự là ok nha ae , chúc ae may mắn
Trang này mình làm lâu rồi, làm theo rồi. Ko được mà.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Không dc là sao a , cụ thể là sao , về 8.1 dc kg , và kg dc bước nào
Đưa máy về rom gốc. Chạy theo hướng dẫn bình thường(viết ra giấy làm theo) vẫn làm không báo lỗi gì nhưng không root được. Báo lỗi thì dễ để biết làm lại. Trang này lúc trước mình có share lên diễn đàn rồi. Rom stock 8.1 cũng share lên rồi.

LiemNguyen1989

Lớp mầm
Thành viên
Đưa máy về rom gốc. Chạy theo hướng dẫn bình thường(viết ra giấy làm theo) vẫn làm không báo lỗi gì nhưng không root được. Báo lỗi thì dễ để biết làm lại. Trang này lúc trước mình có share lên diễn đàn rồi. Rom stock 8.1 cũng share lên rồi.
Anh root sao mà kg dc , có dùng magisk root kg , unclock bootloader chưa , dùng adb unlock , dùng magisk tìm đến file boot.img vậy thôi , sao khg dc

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Anh root sao mà kg dc , có dùng magisk root kg , unclock bootloader chưa , dùng adb unlock , dùng magisk tìm đến file boot.img vậy thôi , sao khg dc
Dùng magisk nhiều điện thoại rồi. Có con joy 1+ bị thôi. Bác làm theo trang đó được hay sao?

LiemNguyen1989

Lớp mầm
Thành viên
Cứ root như root con joy 1 , lên google search cái ra à , sao mà kg dc tức ghê vậy , file , hướng dẫn có sẵng làm i xì chứ jì , tức vãi

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
4 tháng r, mình có đủ file r :v
Mình thử fastboot joy 1+ vos 3.0 trên diễn đàn này không chạy gì hết. Nên muốn cài TWRP thử cài được không? Nhưng test nhiều dòng trên TWRP.me không được. Bạn: twrp có không?

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Mình thử fastboot joy 1+ vos 3.0 trên diễn đàn này không chạy gì hết. Nên muốn cài TWRP thử cài được không? Nhưng test nhiều dòng trên TWRP.me không được. Bạn: twrp có không?
Wtf
Ko chạy dc vì lý do gì.
B gửi topic đi mình xem rom nó thế nào mà ko chạy được

QuanTrinh

Lớp mầm
Thành viên
Mình có thêt giúp bạn
Bạn giúp mình với ạ
Root được vậy cho rom cook đã root đi.
Hôm bữa hướng dẫn
Chạy lại rom stock cho joy 1 plus
- vô chế độ nhà phát triển: bật OEM, bật USB
- tắt play protect trong chplay
- cài root checker kiểm tra máy root trên điện thoại
- cắm điện thoại vào máy tính
- Và cài king root trên máy tính chạy luôn king root
Chạy xong báo OK.
Nó còn cài thêm 2 ứng dụng trên điện thoại
Là sao ko báo lỗi gì.
Nhưng kiểm tra không root được.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Giúp mình root joy1+ với ạ
Thông tin máy:
Máy ram mấy! Android đang xài là android mấy? Mục đích root? Vì có bạn nhờ hướng dẫn nhưng mất dữ liệu quay qua bảo sao không nói sao lưu trước. Và root joy 1+ android 8.1 khác với root joy 1+ android 9

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Thông tin máy:
Máy ram mấy! Android đang xài là android mấy? Mục đích root? Vì có bạn nhờ hướng dẫn nhưng mất dữ liệu quay qua bảo sao không nói sao lưu trước. Và root joy 1+ android 8.1 khác với root joy 1+ android 9
Done r b như nhau cả ý mà

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB