• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Ram điện thoại hiện không đủ, RAM 3GB chỉ hiện 2.6GB

vcl

Lớp mầm
Thành viên
cho mình hỏi tại sao khi mình mua máy vsmart joy4 ram 3Gb nhưng khi xem lại thì nó dc có 2.6 GB

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
cho mình hỏi tại sao khi mình mua máy vsmart joy4 ram 3Gb nhưng khi xem lại thì nó dc có 2.6 GB
Hình đâu bạn. Xem cái, làm gì hao giữ vậy. Cài đặt > hệ thống > tùy chọn nhà phát triển > bộ nhớ

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Bạn coi bằng app gì nhỉ? mà thông thường là vậy bạn ơi máy mình coi bằng CPUZ RAM 6GB nó hiện là 5.6GB thôi...Thông thường RAM của máy thì 1 phần sẽ để dùng cho GPU, OS nên hiện lên không đủ.

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Do đó là làm tròn đó ạ ( nếu máy dưới 2.5G sẽ được cho là ram 2.5G còn máy trên 2.5G sẽ được gọi là 3G ram ạ * Và đây chỉ là hệ thống hiện thị thôi ạ ( trên thực tế thì ram vẫn trên 3g bạn có thể tính như sau 1g= 1024MB => 3g ram sẽ là 1024 × 3= 3072 . có thể hơn)

Và tất nhiên bạn thử đem tất cả các dòng điện thoại khác so sánh xem vì ram hay bộ nhớ sẽ được nhà sản xuất làm tròn.
- Bạn có thể lên CH Play tải Fill Ram Memory để thực hiện kiểm tra ạ

Sửa lần cuối:

CongUoc

Lớp mẫu giáo
Thành viên
trên thực tế thì ram vẫn trên 3g bạn có thể tính như sau 1g= 1024MB => 3g ram sẽ là 1024 × 3= 3072 . có thể hơn)
Nó giống như thẻ Sd thôi dung lượng thực tế bao giờ nó cũng ít hơn. Còn cái nữa là không ai tính ram theo cách này cả.