• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Quay Video cam trước

ManhNC

Lớp mầm
Thành viên
Chào các bạn
Mn cho mình hỏi 1 vấn đề là mình hiện tại đang xàu live4 6gh/64, mình quay video cam trước lúc đang quay thì video hiển thì bình thường, nhưng khi kết thúc xem lại thì bị ngược hết video luôn. Mình đã chỉnh hiệu ứng gương rồi vẫn không đc. Mong mn giải đáp cho mình với ạ.
Thanks mn. ?

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chắc là phải dùng ứng dụng edit video lật lại chứ nó không cho chỉnh, ít nhất thì cái máy ảnh của vsmart là vậy, bạn thử Google cam xem có chỉnh được không

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Chào các bạn
Mn cho mình hỏi 1 vấn đề là mình hiện tại đang xàu live4 6gh/64, mình quay video cam trước lúc đang quay thì video hiển thì bình thường, nhưng khi kết thúc xem lại thì bị ngược hết video luôn. Mình đã chỉnh hiệu ứng gương rồi vẫn không đc. Mong mn giải đáp cho mình với ạ.
Thanks mn. ?
Đã thử trên Joy3, tắt hiệu ứng gương thì hình ảnh mới không bị đảo ngược.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thì mình cũng đang nói về video đó, xem video đính kèm.

P/S: sorry không gửi video được do không tương thích định dạng file ? mặc dù chỉ có 5 giây
Bạn ấy nói đã thử tắt hiệu ứng gương mà nó không hết cơ mà ?

live1

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mới vừa test thử trường hợp này hiệu ứng gương chỉ có tác dụng cho việc chụp còn quay thì không tác dụng nha mọi người.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mới vừa test thử trường hợp này hiệu ứng gương chỉ có tác dụng cho việc chụp còn quay thì không tác dụng nha mọi người.
Mình có thử trên Joy3 quay 1 clip ngắn 5 giây bằng camera trước để cho mọi người thấy là việc tắt hiệu ứng gương nó có tác dụng giúp cho hình ảnh vật thể xuất hiện thuận chiều nhưng không thể post lên đây được vì định dạng của nó là mp4, không cho phép upload lên diễn đàn này. Nếu bạn chỉ cho mình cách upload file mp4 lên đây được thì mình sẽ làm liền.

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình có thử trên Joy3 quay 1 clip ngắn 5 giây bằng camera trước để cho mọi người thấy là việc tắt hiệu ứng gương nó có tác dụng giúp cho hình ảnh vật thể xuất hiện thuận chiều nhưng không thể post lên đây được vì định dạng của nó là mp4, không cho phép upload lên diễn đàn này. Nếu bạn chỉ cho mình cách upload file mp4 lên đây được thì mình sẽ làm liền.
Gửi lên youtube. Copy link youtube dán qua vsfan.

live1

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Có thể upload lên youtube hay là G-Drive hoặc thử link bên dưới:

Tùy cái nào nhanh thì upload cái đó :)

live1

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Đúng rồi, đã tắt hiệu ứng gương trước khi quay. Nếu chụp hình thì cũng áp dụng tương tự.
Bật hiệu ứng gương khi quay sẽ không có tác dụng nhé.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Hút thuốc lá có hại cho sk của mình & những người xung quanh :D
Làm đàn ông phải biết tứ đổ tường, mình biết nhưng chỉ chơi mỗi thứ 50% thôi - hút chích thì chỉ hút mà không chích, rượu chè thì chỉ uống rượu không thích chè, trai gái thì chỉ chơi gái chứ không thích trai..... vậy đó :giggle:

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB