• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Pin live 4 để qua đêm tụt rất nhanh??

TNThach

Lớp mầm
Thành viên
em để live 4 qua đêm tụt khoảng 10 đến 15% với lại khi bật lại máy khá nóng,có phải pin em bị lỗi không ạ??

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
em để live 4 qua đêm tụt khoảng 10 đến 15% với lại khi bật lại máy khá nóng,có phải pin em bị lỗi không ạ??
Cài đặt / ứng dụng / quyền truy cập đặc biệt / tối ưu hoá pin / tất cả ứng dụng / Chọn tối ưu hoá pin (chỉ để ứng dụng nào cần không tối ưu hoá để nhận tin nhắn và thông báo). Tắt nguồn.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Để qua đêm mà tuột 10-15% là quá nhiều, khả năng cao là có các đa nhiệm chạy ngầm, chưa được đóng. Khởi động lại máy khá nóng thì có thể xung đột phần mềm. Vậy bạn nên cập nhật VOS bản mới nhất và các app qua CHPlay rồi khởi động lại máy lần nữa xem sao. Áp dụng luôn đề xuất của mod @SonLe nữa là đẹp.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy mình ban ngày chủ yếu vắt túi quần, chỉ có giấc trưa nghĩ trưa 1h thì dùng tầm 30p, lâu lâu móc ra xem giờ, nếu mở 4g liên tục cả ngày thì tới 8h tối máy sẽ còn khoảng 50%, còn không mở 4g thì máy tầm 60 - 70%, chay pin lắm rồi, giờ còn bị hỏng mic, tuần sau có lương chắc đi tút lại quá, mình định gửi bảo hành từ Thế Giới Di Động, không biết có bất ngờ gì xảy ra không, lúc trước có nghe nói qua bạn kia gửi bảo hành cái gì đó mà khi nhận máy thì hãng thay luôn cho quả pin mới, không biết nên đi vào Thế Giới Di Động sửa mic thay pin hay gửi về hãng để sửa đây, các bác cho xin tý ý kiến với

TiEo

Lớp 2
Thành viên
TGDD chỉ có trách nhiệm nhận những máy do hệ thống của họ bán ra mà thôi. Nếu bạn mua online hay Fpt thì TGDD không nhận đâu nha. Mà cho dù có nhận thì cũng chỉ chuyển hộ qua Vinsmart thôi chứ TGDD không có phục vụ bảo hành sửa chữa cho Vsmart đâu.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
TGDD chỉ có trách nhiệm nhận những máy do hệ thống của họ bán ra mà thôi. Nếu bạn mua online hay Fpt thì TGDD không nhận đâu nha. Mà cho dù có nhận thì cũng chỉ chuyển hộ qua Vinsmart thôi chứ TGDD không có phục vụ bảo hành sửa chữa cho Vsmart đâu.
Ukm, thì mình đang nói về nhờ họ chuyển về hãng hộ ấy, chứ mình chưa có xe nên chưa đi đâu được, dịch thế này có cũng không đi, cảm ơn bác nhé

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ukm, thì mình đang nói về nhờ họ chuyển về hãng hộ ấy, chứ mình chưa có xe nên chưa đi đâu được, dịch thế này có cũng không đi, cảm ơn bác nhé
Mua decal online về trang trí là đẹp. Pin mua online về vọc Vsmart. Phần mềm thì chưa vọc rom nên hard reset là được ròi.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mua decal online về trang trí là đẹp. Pin mua online về vọc Vsmart. Phần mềm thì chưa vọc rom nên hard reset là được ròi.
Không có dụng cụ bác ạ, với lại cái thế giới di động cách trọ có vài bước chân thôi, gửi vài ngày một tuần cho chắc

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Không có dụng cụ bác ạ, với lại cái thế giới di động cách trọ có vài bước chân thôi, gửi vài ngày một tuần cho chắc
Ahihi... Gởi đi có khi nào thay main và pin luôn ko ta. Có bạn gửi vô tgdd báo thay pin, gửi Vsmart báo thay cả main. Do dính nước main. Vụ này nhiều à.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ahihi... Gởi đi có khi nào thay main và pin luôn ko ta. Có bạn gửi vô tgdd báo thay pin, gửi Vsmart báo thay cả main. Do dính nước main. Vụ này nhiều à.
Như máy mới và mất sạch dữ liệu luôn à bác ?

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Nghề mỗi bạn mỗi khác. Chắc bạn kia làm trong môi trường bụi và nóng nên mồ hôi gây ẩm main. Việc mình nói hờ thôi.
Mình cũng làm nơi bụi và nóng, mồ hôi cũng chảy như tắm, không biết nếu thay như vậy thì mình có mất thêm phí không nhỉ, với hơi sợ bị mất hết dữ liệu trong máy, tuy nói có thể sao lưu dữ liệu trên đám mây, nhưng rất tốn thời gian với công sức, chất lượng cũng không được giữ nguyên

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình cũng làm nơi bụi và nóng, mồ hôi cũng chảy như tắm, không biết nếu thay như vậy thì mình có mất thêm phí không nhỉ, với hơi sợ bị mất hết dữ liệu trong máy, tuy nói có thể sao lưu dữ liệu trên đám mây, nhưng rất tốn thời gian với công sức, chất lượng cũng không được giữ nguyên
Lúc đem bảo hành họ cũng bảo sao lưu dữ liệu và danh bạ thôi. Không ai gửi bảo hành mà đảm bảo dung lượng máy (trừ sửa điểm quen biết). Khi máy vô nước ẩm ước thì không ai bảo hành miễn phí cả (trừ gói bảo hành vàng của cửa hàng).

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chắc tuần sau có lương rồi tính ?

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thay pin thì thêm phí tiền công không biết bao nhiêu đây, thêm cái mic với dán ppf full máy nữa, bác nào từng rồi biết giá thì nói cho mình biết còn chuẩn bị tinh thần ?

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB