• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Pin Joy 3 như này có phải bình thường không ạ

kingstonnguyen

Lớp mầm
Thành viên
Chào mọi người, dạo gần đây mình có hơi để ý về phần pin của joy 3 thì mình thấy như sau:
Mình lướt facebook trong vòng 1 tiếng hết 9%, không có chương trình chạy nền, không bật tiết kiệm pin.
Chat Messenger 20 phút hết 4%, cũng như trên.
Ban đêm mình có bật chế độ máy bay.
Tổng cộng mình dùng onscreen cho tới 5% là 9 tiếng 10 phút, sạc lần cuối cách 40 tiếng.
Vậy cho mình hỏi đây có phải là bình thường không ạ, mình lo nhiều hôm đi công tác dùng k đủ ạ.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chào mọi người, dạo gần đây mình có hơi để ý về phần pin của joy 3 thì mình thấy như sau:
Mình lướt facebook trong vòng 1 tiếng hết 9%, không có chương trình chạy nền, không bật tiết kiệm pin.
Tổng cộng mình dùng onscreen cho tới 5% là 9 tiếng 10 phút, sạc lần cuối cách 40 tiếng.
Vậy cho mình hỏi đây có phải là bình thường không ạ, mình lo nhiều hôm đi công tác dùng k đủ ạ.
Pin cũng yếu nhỉ. Pin 5000k mà. Hihi... Sử dụng ngốn pin vậy cũng bình thường.

hoangnam

Moderator
Thành viên
Thế là bình thường mà bạn, muốn tiết kiệm hơn nữa thì tắt các ứng dụng nào sử dụng mạng có nguy cơ chạy ngầm...1 tính năng mà anh em không dùng đến là Google news...
Màn hình home vuốt qua phải sẽ thấy, anh em ko đọc báo thì tắt cái này đi bằng cách:
Cài đặt -> Hiển thị -> Màn hình chính -> Tắt Hiển thị ứng dụng của Google.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên

Đính kèm

108.9 KB · Lượt xem: 193
Sửa lần cuối:

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Hơi yếu nếimu tác vụ như bạn thì máy mình onscreen tần 13 tiếng còn 20℅. Mà dùng máy oqr nơi nhiệt cao nó cũng nhanh tuột pin lắm bạn

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB