• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Pin cực kỳ hao

AnnVux

Lớp lá
Thành viên
Mấy ngày gần đây máy mình Joy 3 pin cực kỳ hao, có khi đi ra ngoài nhiều lúc cần thì lại hết pin. Không có ứng dụng nền.
Không biết đây có phải tình trạng chung không?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình cũng Joy3 đây bạn. Pin cực trâu luôn, thích điểm này nhất từ em nó. Mình xài không games và phim, chỉ thỉnh thoảng youtube tí vào giờ nghỉ trưa. Tác vụ hàng ngày là nghe gọi chat chít và email, đọc báo. Máy xài hao nhất được 3.5 ngày, còn không thì nó kéo luôn tới 4-5 ngày.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Active 3 8h onscreen liên tục, gần 1 ngày chờ...........

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Ý kiến cá nhân là bạn @AnnVux nên reset lại máy để loại bỏ toàn bộ những xung đột phần mềm bên trong nếu có chứ tự nhiên khó có thể xảy ra chuyện hao pin như vậy.

Reset xong thì cho update toàn bộ các app đang có trong máy lên phiên bản cao nhất rồi theo dõi thêm xem còn hao pin nữa không. Nếu vẫn bị thì thẳng tiến TTBH. Chúc may mắn.

AnnVux

Lớp lá
Thành viên
Ý kiến cá nhân là bạn @AnnVux nên reset lại máy để loại bỏ toàn bộ những xung đột phần mềm bên trong nếu có chứ tự nhiên khó có thể xảy ra chuyện hao pin như vậy.

Reset xong thì cho update toàn bộ các app đang có trong máy lên phiên bản cao nhất rồi theo dõi thêm xem còn hao pin nữa không. Nếu vẫn bị thì thẳng tiến TTBH. Chúc may mắn.
Minh cung thu reset pm roi nhung cung ko kha quan cho lam, ko biet recalibration co giam pin ao k

vtienstudio97

Lớp lá
Thành viên
Còn tùy thuộc bạn sài những thứ gì, còn chạy ngầm.
Chứ sài bình thường ngày cũng chẳng hết, quan trọng sài 1 ngày không hết là đc r ?.

AnnVux

Lớp lá
Thành viên
Còn tùy thuộc bạn sài những thứ gì, còn chạy ngầm.
Chứ sài bình thường ngày cũng chẳng hết, quan trọng sài 1 ngày không hết là đc r ?.
Mình nghĩ do phần mềm . từ hôm đánh tốc chiến 1 2 trận là bị . kể từ đó k chơi game cũng bị tụt pin , pin ảo. Trước đó ko chơi ko sao. Bây giờ k chơi chỉ để trong túi quần cũng tuột nhanh

vtienstudio97

Lớp lá
Thành viên
Mình nghĩ do phần mềm . từ hôm đánh tốc chiến 1 2 trận là bị . kể từ đó k chơi game cũng bị tụt pin , pin ảo. Trước đó ko chơi ko sao. Bây giờ k chơi chỉ để trong túi quần cũng tuột nhanh
Bạn đã thử tắt phần mềm chạy ngầm đi chưa.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB