• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Pin active 3 nhanh tụt

giale

Lớp lá
Thành viên
Mình đã xử dụng active 3 được 1 tuần thì có một chút cảm nhận về pin không biết có ai giống mình không hay do máy mình bị lỗi. Chuyện là lúc không dùng điện thoại thì pin cứ tụt, mỗi lúc cầm máy lên là cứ thấy tụt 1% không biết có phải do ứng dụng ngầm không còn khi để qua đêm thì tụt có khi lên đến 9%, phần ảo nhất là khi vừa mới sạc xong ( mình không có thối quen sạc đầy pin nên cứ 80-90% là rút) một lúc sau thì thấy pin lại tự tăng lên 1-3% :). Mong các bạn đã dùng active 3 cho mình 1 vài lời khuyên

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình đã xử dụng active 3 được 1 tuần thì có một chút cảm nhận về pin không biết có ai giống mình không hay do máy mình bị lỗi. Chuyện là lúc không dùng điện thoại thì pin cứ tụt, mỗi lúc cầm máy lên là cứ thấy tụt 1% không biết có phải do ứng dụng ngầm không còn khi để qua đêm thì tụt có khi lên đến 9%, phần ảo nhất là khi vừa mới sạc xong ( mình không có thối quen sạc đầy pin nên cứ 80-90% là rút) một lúc sau thì thấy pin lại tự tăng lên 1-3% :). Mong các bạn đã dùng active 3 cho mình 1 vài lời khuyên
Bạn đã cập nhật hệ thống bản mới nhất chưa?

giale

Lớp lá
Thành viên
Bạn đã cập nhật hệ thống bản mới nhất chưa?
Như vây là đã cập nhật rồi đúng ko ạ

hoangnam

Moderator
Thành viên
Bạn nên tính tổng tgian bạn sử dụng từ 100% - 0% chứ đưng quan tâm đến nó bao nhiêu phút tụ bao 1% làm gì.
Pin active dùng trung bình hơn 1 ngày còn dùng nhiều thì 7 - 8 tiếng, nói chung cứ dùng bthường mà thấy nó nhanh hết pin quá như được vài tiếng thì là lỗi thật.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn nên tính tổng tgian bạn sử dụng từ 100% - 0% chứ đưng quan tâm đến nó bao nhiêu phút tụ bao 1% làm gì.
Pin active dùng trung bình hơn 1 ngày còn dùng nhiều thì 7 - 8 tiếng, nói chung cứ dùng bthường mà thấy nó nhanh hết pin quá như được vài tiếng thì là lỗi thật.
Cũng đúng ý mình. Nhưng khi đem máy bảo hành họ chỉ test khoảng 5phút - 20 phút. Nếu tụt pin quá tiêu chuẩn họ mới xem bảo hành.

chuabietcntt

Lớp lá
Thành viên
Bạn nên tắt vị trí đi, chỉ bật khi cần thì ko bị tụt pin nhiều khi không sử dụng.
Nếu bạn sử dụng sim 4g của Viettel giống tui thì tắt chế độ 4g lte tăng cường đi, cái này hao pin trong thời gian chờ lắm.
Active 3 của tui vừa game liên quân, vừa duyệt web trung bình từ 100%->10℅ thì thời gian sáng màn hình 10h.

chuabietcntt

Lớp lá
Thành viên
Để khắc phục báo sai % pin bạn thử làm như sau. Sạc đầy 100% rút ra tắt nguồn để khoảng 5 phút rồi khởi động lại, lúc đó máy báo có 97,98% pin à( của tui là 97%) sạc đầy rồi lại tắt nguồn... Làm khi nào khởi động lại mà báo 100% thì thôi.

khanghy13060

Lớp mầm
Thành viên
cái vụ sạc xong để 1 lúc pin tự tăng 1-3% trên active 3 tôi cũng gặp nè ông, cơ mà lúc mới mua pin dùng trâu nhưng xài hơn 1 tuần tự nhiên pin dùng tụt nhanh hơn so với ban đầu nhiều, chỉ lướt fb, yt thôi, còn pin chờ thì lởm từ lúc mới mua r :)

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB