• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Nút nguồn bấm không ăn

Minh8436

Lớp lá
Thành viên
Cho mình hỏi mấy bác dùng Joy 3 khác, có bị tình trạng nếu bấm từ nữa dưới nút nguồn thì không ăn, còn bấm từ chính giữa trở lên thì ăn, có bác nào bị như vậy không

hoangnam

Moderator
Thành viên
Mình thì thấy cũng bình thường, để tránh liệt bác có thể sử dụng tính năng tiếp cận để thao tác hạn chế bấm phím nguồn.

Minh8436

Lớp lá
Thành viên
Mình thì thấy cũng bình thường, để tránh liệt bác có thể sử dụng tính năng tiếp cận để thao tác hạn chế bấm phím nguồn.
mình cũng đang dùng chạm 2 lần để mở/khoá màn hình, do quen tay hay bấm nút nguồn, nhằm lúc hay bấm vào nữa dưới nút nguồn nên bấm ko ăn

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
mình cũng đang dùng chạm 2 lần để mở/khoá màn hình, do quen tay hay bấm nút nguồn, nhằm lúc hay bấm vào nữa dưới nút nguồn nên bấm ko ăn
Bạn có lắp ốp lưng ko ? Có thì thử bỏ ốp lưng ra nhấn thử, nhấn nửa dưới có kêu "tách" ko.

Minh8436

Lớp lá
Thành viên
Bạn có lắp ốp lưng ko ? Có thì thử bỏ ốp lưng ra nhấn thử, nhấn nửa dưới có kêu "tách" ko.
lúc trước có dùng ốp lưng, cũng nghĩ do ốp, nhưng mấy ngày nay mình chơi trần luôn rồi ko dùng nữa, nhưng vẫn bị ở nữa dưới ko bấm được.
có nghe "tách"

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
lúc trước có dùng ốp lưng, cũng nghĩ do ốp, nhưng mấy ngày nay mình chơi trần luôn rồi ko dùng nữa, nhưng vẫn bị ở nữa dưới ko bấm được.
có nghe "tách"
Thử dùng móng tay đẩy nhẹ nút nguồn từ dưới lên trên.

Minh8436

Lớp lá
Thành viên
mình mới ra TGDD kiểm tra máy khác thấy ko bị, nên trả hàng, do máy cũ mua chưa được 1 tháng nên hoàn lại 100% tiền, chờ chừng nào ra VOS 3.0 thì lại kiếm mấy con máy cũ khác chỉ mới kích hoạt vài ngày mua lại, vừa rẻ mà hên còn bonus thêm miếng dán trước sau :) dùng nó làm máy phụ chơi game cũng ok, mình chỉ chơi Arknights nên ko yêu cầu cấu hình cao :))

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
mình mới ra TGDD kiểm tra máy khác thấy ko bị, nên trả hàng, do máy cũ mua chưa được 1 tháng nên hoàn lại 100% tiền, chờ chừng nào ra VOS 3.0 thì lại kiếm mấy con máy cũ khác chỉ mới kích hoạt vài ngày mua lại, vừa rẻ mà hên còn bonus thêm miếng dán trước sau :) dùng nó làm máy phụ chơi game cũng ok, mình chỉ chơi Arknights nên ko yêu cầu cấu hình cao :))
Mình mua 2 con vsmart cũ tại TGDD rồi vẫn thích mua hàng cũ nhất, đôi khi ko test kĩ vẫn trúng con máy bị lỗi gì, cũng thích TGDD vì chính sách đổi trả trong tháng đầu.
Bác mua con live cũ luôn đi dùng cho nó mạnh :)

Minh8436

Lớp lá
Thành viên
Mình mua 2 con vsmart cũ tại TGDD rồi vẫn thích mua hàng cũ nhất, đôi khi ko test kĩ vẫn trúng con máy bị lỗi gì, cũng thích TGDD vì chính sách đổi trả trong tháng đầu.
Bác mua con live cũ luôn đi dùng cho nó mạnh :)
mình đang dùng con samsung note 10 làm máy chính rồi, chỉ tại muốn mua thêm Joy 3 cho nó rẻ làm máy phụ nghe gọi + phát wifi + pin trâu để chơi game thôi, chứ mua live thì hơi thừa vì chụp ảnh hay xem phim mình dùng máy chính rồi :)

Minh8436

Lớp lá
Thành viên
Joy 3 này mình mua máy cũ kích hoạt 29/4, mình mua ngày 5/5 nên mua với giá 1880k khá rẻ, với có dán sẵn 2 mặt trước sau nên thấy ok, chỉ có cái phím nguồn ko test kĩ nên dùng hơi ức chế, bấm lúc ăn lúc ko :)

Minh8436

Lớp lá
Thành viên
nãy cũng tính làm chuyện xấu ra thử tt Vsmart xem thử có được đổi máy mới không :sneaky: nhưng mà thôi chờ VOS 3.0 ra chính thức tính sau :3

Đính kèm

• Screenshot_20200522-115947_Samsung Internet.jpg
    Screenshot_20200522-115947_Samsung Internet.jpg
    186 KB · Lượt xem: 423

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Joy 3 này mình mua máy cũ kích hoạt 29/4, mình mua ngày 5/5 nên mua với giá 1880k khá rẻ, với có dán sẵn 2 mặt trước sau nên thấy ok, chỉ có cái phím nguồn ko test kĩ nên dùng hơi ức chế, bấm lúc ăn lúc ko :)
Đây là lỗi phần cứng phát sinh trong quá trình lắp ráp. Có độ lệch giữa nút nhấn bên ngoài với tiếp điểm nhấn bên trong.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB