• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Niagara Launcher - 1 Launcher nhẹ, đơn giản nhưng đẹp dành cho điện thoại Android

Windix1456

Lớp mầm
Thành viên
Hello mọi người!

Hôm nay mình xin được giới thiệu cho mọi người về 1 launcher Android đơn giản và dễ sử dụng. Đó chính là Niagara Launcher.

Đây là 1 launcher có giao diện đơn giản, sạch và khá là khác biệt so với các launcher khác. Nó sẽ hiển thị các ứng dụng mà bạn yêu thích, đồng hồ và các sự kiện ở homescreen. Ở bên phải là 1 cái thanh gồm bảng chữ cái chạy dọc xuống giúp bạn tìm ứng dụng dễ dàng hơn chỉ bằng cách nhấn vào 1 chữ cụ thể.

Mặc dù mới chỉ ở Early Access nhưng mình đánh giá rất cao launcher này vì sự đơn giản, sạch của nó. Đây là giao diện của máy Live của mình sau khi dùng Niagara với theme Sunrise:

Để tải Niagara Launcher thì các bạn chỉ cần tải nó từ trên CH Play với từ khoá 'Niagara Launcher'.

Vì đây là bài viết thứ 2 của mình sau 1 thời gian dài nên khá ngắn và theo mình là không được hay cho lắm nên các bạn thông cảm. :(

Dù gì thì nếu tò mò về launcher này thì các bạn hãy thử đi nhé. Giờ thì chúc các bạn 1 ngày vui vẻ. :D

Sửa lần cuối:

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thực ra mình định sẽ đăng ảnh giao diện của Niagara trên máy mình nữa để các bạn dễ hình dung hơn về giáo diện này thế nhưng vì file screenshot quá lớn mà cũng chả biết phải làm thế nào để giảm kích thước nên mình cũng đành chịu :(
Cách đơn giản để giảm dung lượng ảnh mỗi khi mình đăng ảnh là sử dụng Bộ sưu tập Vsmart mở ảnh đó lên rồi chọn icon góc dưới trái > chọn icon góc trên phải. Nó sẽ hiện ra bảng thay đổi kích thước và chất lượng ảnh, bạn thay đổi sao cho dung lượng <1MB thì chọn Xong. Sau đó đăng ảnh mới lưu lại là được

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cách đơn giản để giảm dung lượng ảnh mỗi khi mình đăng ảnh là sử dụng Bộ sưu tập Vsmart mở ảnh đó lên rồi chọn icon góc dưới trái > chọn icon góc trên phải. Nó sẽ hiện ra bảng thay đổi kích thước và chất lượng ảnh, bạn thay đổi sao cho dung lượng <1MB thì chọn Xong. Sau đó đăng ảnh mới lưu lại là được

Xem đính kèm 2537
Hay

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB