• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

hoangnam

Moderator
Thành viên
Hiện nay điện thoại Vsmart ngày càng phổ biển được nhiều người quan tâm mua sắm bởi giá rẽ và cấu hình tốt trong cùng một mức giá so với các hãng điện thoại khác chính vì vậy khi mua điện thoại Vsmart bạn sẽ thắc mắc là nên mua điện thoại ở đâu? mua ở đâu thì giá rẽ nhất? mua ở đâu thì uy tín, chất lượng nhất, chế độ hậu mãi tốt nhất? thì ở bài viết này mình sẽ giới thiệu mọi người chi tiết các địa chỉ, nơi bán bạn có thể mua được điện thoại Vsmart tùy theo nhu cầu của từng người.

Mua điện thoại Vsmart ở đâu uy tín, hậu mãi tốt nhất?

Trước đây bạn có thể mua được điện thoại Vsmart giá tốt ở siêu thị VinPro cũng như trang thương mại điện tử Adayroi.com của chính tập đoàn Vingroup tuy nhiên 2 điểm này đã bị ngưng hoạt động vì Vingroup muốn tập trung vào các sản phẩm điện tử và xe.
Đầu tiên sẽ có những khách hàng khi mua điện thoại Vsmart thì muốn mua tại các trung tâm lớn uy tín mức giá thì cứ xét theo mặt bằng chung nhưng lỡ nếu điện thoại bị lỗi thì có thể dễ dàng mang đến đổi trả hoặc bảo hành hơn.
Nếu yêu cầu của bạn là như vậy thì khi mua điện thoại Vsmart bạn nên đến các điểm thuộc đại lý phân phối hàng chính mà Vsmart liên kết để đảm bảo được mua đúng mặt bằng giá chung cộng thêm chế độ hậu mãi tốt nhất.
Những đại lý phân phối liên kết với Vsmart có thể kể đến các cửa hàng sau:
  • Thế giới di động
  • FPTShop
  • Nguyễn Kim
  • Cellphone S
  • Hoangha Mobile
Thông thường các cửa hàng điện thoại này sẽ có các chính sách hậu mãi tốt hơn cụ thể bạn có thể đôi trả máy nếu trong trường hợp máy lỗi sau từ 3 ngày đến 7 ngày hoặc 1 tháng sử dụng và các cửa hàng này đều bán giá gần như là giống nhau, nếu khác nhau chủ yếu ở chính sách khuyến mãi đi kèm.

Khi mua điện thoại tại đây bạn nên chú ý đến các khuyến mãi thêm có thể sẽ được tặng voucher giảm giá hoặc trừ quà từ đó giá thành sản phẩm sẽ được giảm xuống.Và theo như một khảo sát trên một nhóm người đã tường mua điện thoại Vsmart thì cửa hàng nhiều người bình chọn nhất là Thegioididong và đương nhiên hiện tại ở Việt Nam thì Thegioididong luôn đi đầu về chính sách hậu mãi và phục vụ khách hàng.

Mua điện thoại Vsmart ở đâu rẽ nhất?

Ở phần trên mình đề cập đến những cửa hàng mua điện thoại Vsmart uy tín, hậu mãi tốt nhưng về giá cả thì không phải là rẽ nhất vì nguyên nhân những cửa hàng này có mặt bằng lớn, có thương hiệu nên giá thành sẽ cao hơn 1 số nơi khác.Vậy nếu như bạn bỏ qua về vấn đề trên thì bên dưới đây mình sẽ điểm qua những nơi bạn có thể mua được điện thoại Vsmart giá cả tốt hơn.
Các bạn đã biết cho dù bạn mua điện thoại Vsmart ở đâu thì đều được kích hoạt bảo hành điện tử vì vậy cho dù không mua tại các cửa hàng lớn thì bạn mua ở các chỗ khác, đại lý nhỏ thì vẫn được bảo hành bình thường nhé.

Vì thế hiện nay rất nhiều bạn chọn mua điện thoại Vsmart trên các trang thương mại điện tử như Tiki, Shopee... bởi nguyên nhân là giá rẽ hơn được vài trăm ngàn.Nguyên nhân giá Vsmart trên các trang này rẽ hơn vì nó do các đại lý nhỏ phân phối và bán trên các trên thương mại điện tử sẽ không tốn chi phí mặt bằng, nhân viên, kho bãi... nên giá thành được cắt giảm.

Bên cạnh đó các trang thương mại điện tử đôi khi lại có thể nhập các mã giảm giá, dịch vụ giao hàng tận nơi thậm chí 2 tiếng giống như TikiNow nếu bạn ở các thành phố Trung tâm như: HN, HCM, ĐN...Cá nhân mình đã từng mua Vsmart Live tại Tiki giao 2 giờ và đến hiện tại mọi tính năng đều bình thường và lúc mua giá thành cũng khá rẽ.

Khi mua tại các trang trên bạn nhớ đọc kĩ review ở bên dưới để chọn được cửa hàng tốt nhất để mua nhé.Bạn có thể tham khảo giá các dòng điện thoại Vsmart tại đường link bên dưới đây để mua nhé:
Bên cạnh việc mua tại trang thương mại điện tử trên thì mình còn biết đến một cửa hàng cũng là của Thegioididong (thành viên) tuy nhiên ở quy mô nhỏ hơn có tên gọi là dienthoaisieure.Giá thành điện thoại ở đây mình thấy rẽ hơn rất nhiều so với TGDD hay thậm chí trên các trang thương mại điện tử Tiki, Shopee... tuy nhiên khi mua ở đây bạn sẽ không được đổi trả, nếu bị hư thì đem đến các Trung tâm bảo hàng Vsmart để sửa hoặc 1 đổi 1.

Kết luận

Các bạn lưu ý một chỗ về việc bảo hành đối với điện thoại Vsmart, bạn có thể được bảo hành 18 tháng trên hầu hết các dòng điện thoại hoặc được đổi mới 1 đổi 1 nếu trong vòng 101 ngày điện thoại bị lỗi nặng vì vậy bạn mua ở nơi nào miễn là hàng chính hãng của Vsmart thì đều được áp dụng chính sách bảo hành của hãng này.
Nếu bạn mua điện thoại ở TGDD bị hỏng đem ra sửa thì TGDD họ cũng gửi điện thoại bạn về TTBH của Vsmart nên mua ở đâu cũng có chính sách bảo hành tương tự nhau chính vì vậy có hãy so sánh nào nơi có giá thành rẽ thì có thể mua, còn nếu bạn quan trọng sự hậu mãi, phục vụ thì nên chọn các cửa hàng lớn.

Cá nhân mình mua sắm lại quen thói sử dụng các trang thương mại điện tử để mua vì thanh toán đơn giản, giao hàng nhanh và đôi khi giá thành lại rẽ hơn? Còn các bạn thì sao? bạn mua điện thoại Vsmart ở chỗ nào nhớ review ở bình luận bên dưới để cho mọi người cùng biết nhé!

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB