• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Muốn thay đổi hiệu ứng sạc

tantai

Lớp lá
Thành viên
Từ khi lên VOS 3.0 thì hiệu ứng sạc đã xuất hiện, nhưng em chợt nhận ra là em thấy nó xấu quá (có thể mọi người thấy đẹp) nên muốn đổi sang hiệu ứng nào đó cho đẹp hơn (như của xiaomi). Vậy có cách nào để đổi không m.n??

Đính kèm

796.2 KB · Lượt xem: 707

trantruong

Lớp lá
Thành viên
sạc xong vứt 1 chỗ chứ có ngắm đâu mà đẹp hay xấu, ông này chắc quan trọng hình thức đến mức ám ảnh

tantai

Lớp lá
Thành viên
sạc xong vứt 1 chỗ chứ có ngắm đâu mà đẹp hay xấu, ông này chắc quan trọng hình thức đến mức ám ảnh
Không biết bác ntn, chứ sạc pin yếu thấy chữ đỏ nhìn còn xấu hơn nữa. Trong khi đó hiệu ứng của xiaomi thì lại trông rất đẹp, thoải mái, nhìn vào mê luôn, trông cảm giác rất chuyên nghiệp.

Đính kèm

275.9 KB · Lượt xem: 441

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Hiệu ứng sạc năm trong file hệ thống, muốn thay thì cần root,unlock bootloader nhé bác

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Tớ ko qan tâm lắm vì ghim sạc rồi để đấy chứ bao giờ ngồi xem nó bao giờ đau

trantruong

Lớp lá
Thành viên
Không biết bác ntn, chứ sạc pin yếu thấy chữ đỏ nhìn còn xấu hơn nữa. Trong khi đó hiệu ứng của xiaomi thì lại trông rất đẹp, thoải mái, nhìn vào mê luôn, trông cảm giác rất chuyên nghiệp.
mình cũng đổi từ xiaomi qua đây mà, trc dùng xiaomi cũng chẳng bao giờ nhìn nó lúc sạc, giờ dùng vsmart cũng thế, nó muốn hiển thị thế nào cũng đc vì mình cắm sạc là vứt nó 1 chỗ đi làm việc khác, chứ có ngồi xem nó sạc ntn đâu

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
mình cũng đổi từ xiaomi qua đây mà, trc dùng xiaomi cũng chẳng bao giờ nhìn nó lúc sạc, giờ dùng vsmart cũng thế, nó muốn hiển thị thế nào cũng đc vì mình cắm sạc là vứt nó 1 chỗ đi làm việc khác, chứ có ngồi xem nó sạc ntn đâu
Mình cũng từ xiaomi đây chào đồng chí nhé hihi

cyberat

Lớp mẫu giáo
Thành viên
mỗi người 1 ý mà, cơ mà đúng là chả ai quan tâm cái này thật, hơi đâu cắm sạc rồi nhìn
toàn tối về cắm rồi sáng dậy rút

locthuyforever

Lớp mẫu giáo
Thành viên
mấy bác hơi khó tính nhỉ, cắm sạc xong đi làm chuyện khác chứ đâu có cắm sạc rồi ngồi ngắm hay đợi đầy pin đâu mà đòi hiệu ứng đẹp hay xấu.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Con Joy3 của mình cần 2h30' để sạc đầy từ 0-100%. Không lẽ ngồi dán mắt vào màn hình trong suốt thời gian đó để chiêm ngưỡng hiệu ứng sạc? Nếu có thì cũng đã khởi động máy để xài rồi.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Con Joy3 của mình cần 2h30' để sạc đầy từ 0-100%. Không lẽ ngồi dán mắt vào màn hình trong suốt thời gian đó để chiêm ngưỡng hiệu ứng sạc? Nếu có thì cũng đã khởi động máy để xài rồi.
Giống hiệu ứng Animations: Khởi động và tắt máy hiện video hoặc hình mình yêu thích. Có cũng hay hay...

Mình chơi hiệu ứng video animation.zip MIUI.

Sửa lần cuối:

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Giống hiệu ứng Animations: Khởi động và tắt máy hiện video hoặc hình mình yêu thích. Có cũng hay hay...

Mình chơi hiệu ứng video animation.zip MIUI.
Xem đính kèm 2906
Tất cả chúng ta, những người đang sử dụng Android trên các laoij máy cấu hình từ yếu đến mạnh đều muốn máy mình chạy mượt và HĐH phải nhẹ, thế thì những hiệu ứng như thế này chỉ tổ làm cho máy ì ạch hơn chứ không giúp ích gì. Do vậy, những hiệu ứng như thế này chỉ nên làm thành các app, ai cần thì cài cho nhu cầu bản thân và mình tin rằng số này rất ít, phần rất đông còn lại họ không cần đâu.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB