• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Mùa dịch kiểu

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Hi vọng qua đợt này dịch lặng luôn tới qua tết ta luôn, mà chắc là tui đang mơ đẹp nhể ?
Á đù. Giữ rứa à. Căng rồi. Từ 2/7 đến nay trong nhà chưa ra khỏi nhà. Chỉ đọc tin tức tưởng bình yên. Chuẩn bị 3 thùng mì nay cũng còn 1 thùng.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Ở nhà hết 10 hôm rồi a, sợ chỉ thị 16 sẽ còn kéo dài thêm 1 2 tuần nữa đây, trong túi còn đúng cái nịt luôn, ngày may hết 4g, mốt hết mỳ tôm, giờ thì hết tiền, anh em quyên góp cho cái hồm để tui chui vào trước cho quen mùi với a, hởm rài hít đất tới ngán rồi
Á đù. Giữ rứa à. Căng rồi. Từ 2/7 đến nay trong nhà chưa ra khỏi nhà. Chỉ đọc tin tức tưởng bình yên. Chuẩn bị 3 thùng mì nay cũng còn 1 thùng.
Bình Dương và Sài Gòn đều đang áp dụng 16+ giống nhau, Sài Gòn đã dự kiến kéo dài thêm tới 15/8, đỉnh dịch có thể đạt ngưỡng cao nhất vào 31/7 rồi bắt đầu đi xuống.
Mình đã ở nhà làm việc từ 31/5 tới giờ, cuồng chân quá trời đây.
Các bạn lao động hiện ngừng việc tránh dịch nên chủ động liên lạc với tổ trưởng tổ dân phố hoặc tổ hỗ trợ covid cộng đồng tại nơi mình đang sống để được hỗ trợ thực phẩm thiết yếu như gạo/mì/nước tương (xì dầu)/đường/dầu ăn các kiểu..... kể cả trợ cấp theo diện ưu tiên của chính phủ. Khu mình ở đây thì các yêu cầu mình vừa nêu đều được địa phương hỗ trợ.

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bên mình tự cung tự cấp hết, trong túi còn 300k thôi, toang rồi các bác ạ
Bình Dương và Sài Gòn đều đang áp dụng 16+ giống nhau, Sài Gòn đã dự kiến kéo dài thêm tới 15/8, đỉnh dịch có thể đạt ngưỡng cao nhất vào 31/7 rồi bắt đầu đi xuống.
Mình đã ở nhà làm việc từ 31/5 tới giờ, cuồng chân quá trời đây.
Các bạn lao động hiện ngừng việc tránh dịch nên chủ động liên lạc với tổ trưởng tổ dân phố hoặc tổ hỗ trợ covid cộng đồng tại nơi mình đang sống để được hỗ trợ thực phẩm thiết yếu như gạo/mì/nước tương (xì dầu)/đường/dầu ăn các kiểu..... kể cả trợ cấp theo diện ưu tiên của chính phủ. Khu mình ở đây thì các yêu cầu mình vừa nêu đều được địa phương hỗ trợ.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Công nhân ???
Công nhân công ty mình đang làm việc theo "3 tại chỗ" ở Long Thành, toàn bộ là độc thân. Nếu không ngại thì sau đợt dịch này mình sẽ hỏi bên bộ phận sản xuất xem có cần thêm người không thì mình có thể giới thiệu. Nhà máy có qui mô nhỏ nhưng đầu ra lớn, qui trình sản xuất hiện đại nên công nhân ít (chừng 50 người đổ lại). Sau dịch, công nhân sẽ lại về chỗ trọ của mình.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Công nhân công ty mình đang làm việc theo "3 tại chỗ" ở Long Thành, toàn bộ là độc thân. Nếu không ngại thì sau đợt dịch này mình sẽ hỏi bên bộ phận sản xuất xem có cần thêm người không thì mình có thể giới thiệu. Nhà máy có qui mô nhỏ nhưng đầu ra lớn, qui trình sản xuất hiện đại nên công nhân ít (chừng 50 người đổ lại). Sau dịch, công nhân sẽ lại về chỗ trọ của mình.
Mình độc thân cho ké với. Ấy za ấy za...

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Ủa cũng đang thất nghiệp nhà nè bạn.
Mình có nhớ bác làm bên xây dựng mà lĩnh vực này thì ngưng trong thời điểm này là đúng rồi. Thế bác không được trả lương trong lúc chờ việc sao? Hay bác làm chủ luôn? Mà mình đoán chắc bác cũng lớn tuổi nữa, đúng không?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình có nhớ bác làm bên xây dựng mà lĩnh vực này thì ngưng trong thời điểm này là đúng rồi. Thế bác không được trả lương trong lúc chờ việc sao? Hay bác làm chủ luôn? Mà mình đoán chắc bác cũng lớn tuổi nữa, đúng không?
Đúng rồi, xây dựng. Có làm có lương. Ko làm thì lương đâu ra. Làm công ăn lương thôi. Mới sinh năm 1988... Còn nhỏ hơn 1989 nữa mà.

TiEo

Lớp 2
Thành viên

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình đang chờ cty hoạt động lại đây, do cty nhỏ, đầu ra ít nên mình không có vị trí để làm trong cty tránh dịch, vì cty nhỏ nên cũng không có lương chờ việc luôn, nghe nói chỉ thị 16 lại + thêm 2 tuần, chắc chết quá

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ráng qua đợt rồi mình đi bảo hành vậy, định mua linh kiện về thay cụm sạc (có mic) với pin mà khó tìm quá, đi bảo hành biết đâu lại có điều bất ngờ ?

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Còn bảo hành thì đi bảo hành chứ thay ngoài làm gì cho tốn tiền?
Xa, với mình chưa có xe, đang chỉ thị 16 nữa, để qua rồi tìm cách qua đấy xem thử, gần 20 cây, không xa lắm nhưng đường hơi ngoằn ngoèo

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Máy Star 4 như này là chai pin hở các bác?

Đính kèm

127.4 KB · Lượt xem: 148

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB