• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn Một vài thủ thuật nho nhỏ với Vsmart Live mà có thể anh em không để ý

leafninja

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vsmart Live thì chắc anh em không lạ gì rồi, nếu nói nó là smartphone mạnh nhất hiện tại của Vsmart thì chắc cũng không có gì sai. Mình hiện đang dùng một cái, xin chia sẻ với anh em một vài thủ thuật tinh chỉnh nhỏ nhỏ để giúp trải nghiệm Live thú vị hơn nhé.

Xoay ngang màn hình chính

Thường thì tính năng xoay ngang giao diện màn hình Home chỉ thường có trên các máy tính bảng, vì tablet thì màn hình to, và người dùng thường sẽ xoay máy theo nhiều hướng để sử dụng, nên giao diện Home sẽ xoay theo.

Smartphone thì đa phần ta chỉ sử dụng theo giao diện dọc, và màn hình Home thì không xoay ngang được. Nhưng với việc Vsmart Live có màn hình khá to, xếp vào phablet cũng được, nên ta có thể xoay ngang giao diện Home để sử dụng tiện hơn khi cầm ngang máy nhé.

Để bật thì ta vào Settings, Màn hình, Màn hình chính, gạt On ở dòng Cho phép xoay Màn hình chính là được nhé.

Thành quả.

Sử dụng song song 2 tài khoản cho cùng một ứng dụng

Trên Vsmart live gọi đây là chức năng Ứng dụng kép. Để mở thì ta vào Settings, Ứng dụng và thông báo, Ứnd dụng kép. Gạt On ở app bạn muốn dùng 2 tài khoản, hiện hỗ trợ Facebook, Messenger, Mocha, Zalo. Hơi ít nhưng cũng đủ xài rồi nhỉ.

Lúc này trên điện thoại sẽ có 2 icon của cùng một app, app mới sẽ có biểu tượng hình tròn đỏ đánh dấu để ta đăng nhập tài khoản mới vào.

Chuyển dữ liệu từ iPhone qua Vsmart live

Dành cho các bạn chuyển từ iPhone sang smartphone Vsmart. Để sử dụng ta vào Settings, Tài khoản và sao lưu, Truyền dữ liệu, đăng nhập tài khoản Apple vào nhé.

Anh em xài Live còn thủ thuật nào hay thì chia sẻ nhé :D

FMu38

Lớp mầm
Thành viên
Bác biết app sức khỏe của con live nó nằm ở đâu ko. Đo bước chân với quảng đường chạy thể dục đó

Cakimcuong

Lớp mầm
Thành viên
Trước dùng máy Sam. Giờ chuyển qua máy Vi, tải Sam health về xài thấy vẫn ngon. Tải thêm cả google fit mà k bằng sam health

ducgaf

Lớp mầm
Thành viên
Vsmart Live thì chắc anh em không lạ gì rồi, nếu nói nó là smartphone mạnh nhất hiện tại của Vsmart thì chắc cũng không có gì sai. Mình hiện đang dùng một cái, xin chia sẻ với anh em một vài thủ thuật tinh chỉnh nhỏ nhỏ để giúp trải nghiệm Live thú vị hơn nhé.

Xoay ngang màn hình chính

Thường thì tính năng xoay ngang giao diện màn hình Home chỉ thường có trên các máy tính bảng, vì tablet thì màn hình to, và người dùng thường sẽ xoay máy theo nhiều hướng để sử dụng, nên giao diện Home sẽ xoay theo.

Smartphone thì đa phần ta chỉ sử dụng theo giao diện dọc, và màn hình Home thì không xoay ngang được. Nhưng với việc Vsmart Live có màn hình khá to, xếp vào phablet cũng được, nên ta có thể xoay ngang giao diện Home để sử dụng tiện hơn khi cầm ngang máy nhé.

Để bật thì ta vào Settings, Màn hình, Màn hình chính, gạt On ở dòng Cho phép xoay Màn hình chính là được nhé.

Xem đính kèm 688

Thành quả.

Xem đính kèm 689

Sử dụng song song 2 tài khoản cho cùng một ứng dụng

Trên Vsmart live gọi đây là chức năng Ứng dụng kép. Để mở thì ta vào Settings, Ứng dụng và thông báo, Ứnd dụng kép. Gạt On ở app bạn muốn dùng 2 tài khoản, hiện hỗ trợ Facebook, Messenger, Mocha, Zalo. Hơi ít nhưng cũng đủ xài rồi nhỉ.

Xem đính kèm 690

Lúc này trên điện thoại sẽ có 2 icon của cùng một app, app mới sẽ có biểu tượng hình tròn đỏ đánh dấu để ta đăng nhập tài khoản mới vào.

Xem đính kèm 691

Chuyển dữ liệu từ iPhone qua Vsmart live

Dành cho các bạn chuyển từ iPhone sang smartphone Vsmart. Để sử dụng ta vào Settings, Tài khoản và sao lưu, Truyền dữ liệu, đăng nhập tài khoản Apple vào nhé.

Xem đính kèm 692

Anh em xài Live còn thủ thuật nào hay thì chia sẻ nhé :D

Add cho mình hỏi cách khoá xoay màn hình nhé?

VD-lúc xem film bật tự động xoay để xem ngang cho đã, nhưng cứ nghiêng chút là bị tự xoay dọc, rất khó chịu.

Mình tìm hoài k thấy chỗ nào khoá xoay (cố định xoay ngang).

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên

VD-lúc xem film bật tự động xoay để xem ngang cho đã, nhưng cứ nghiêng chút là bị tự xoay dọc, rất khó chịu.

Một mẹo nhỏ anh em dùng Vsmart nói chung nên biết là nên khóa xoay màn hình đi bằng cách kéo thanh trạng thái xuống rồi bỏ chọn vào tính năng Tự động xoay (không chọn)

Khi nào anh em cần xoay màn hình thì xoay điện thoại ngang lại lúc này ngay chỗ 3 phím vật lý sẽ xuất hiện 1 biểu tượng để bấm vào nó xoay màn hình cho anh em.

Tính năng này rất hay có nghĩa là nghi nào muốn xoay màn hình ngang anh em chỉ cần xoay điện thoại lại rồi bấm vào biểu tượng này, chứ nếu kích hoạt xoay màn hình lên đôi lúc không cần xoay mà nó cứ xoay rất bực mình, đặc biệt khi xem ảnh :)

kenpachi77

Lớp mầm
Thành viên
có bác nào biết cách hiển thị full màn hình cho ứng dụng ko, có 1 số ứng dụng ko chạy full màn hình được, có 1 khoảng đen khá lớn phía dưới màn hình. ko tìm thấy tính năng nào để chạy full màn hình :cry:

hamy09

Lớp mầm
Thành viên
Em bị quên mật khẩu để vào ứng dụng kép thì phải làm làm thế nào để đặt lại ạ?

hamy09

Lớp mầm
Thành viên

Ấn lại vào nút xoay màn hình đó lần nữa là nó tự động khoá ngang ạ.

hamy09

Lớp mầm
Thành viên
Nếu xem video trên Youtube thì có thể dùng cử chỉ phóng to bằng tay nhưng điều này sẽ làm hình rộng ra, lấp đầy màn hình đồng thời sẽ làm khuất vài chi tiết vì nó phóng to lên. Còn ở các ứng dụng thì ứng dụng nào hỗ trợ hiện thị với tỉ lệ điện thoại của mình thì nó tự động lấp đầy còn không thì không có cách nào đâu ạ.
có bác nào biết cách hiển thị full màn hình cho ứng dụng ko, có 1 số ứng dụng ko chạy full màn hình được, có 1 khoảng đen khá lớn phía dưới màn hình. ko tìm thấy tính năng nào để chạy full màn hình :cry:
Xem đính kèm 757

Leomesdo

Lớp mầm
Thành viên
Bác biết app sức khỏe của con live nó nằm ở đâu ko. Đo bước chân với quảng đường chạy thể dục đó
Bác tải app Toss về mà xài, vừa đếm bước chân vừa được tiền đó, chỉ đếm bước chân không có đo nhịp tim.

juha8x

Lớp lá
Thành viên
Mua miband giá hạt dẻ về dùng, đang dùng miband 4, nhưng chủ yếu để nhận thông báo vs xem giờ, đo chất lượng giấc ngủ (tham chiếu)

Wall

Lớp mầm
Thành viên
Trước dùng máy Sam. Giờ chuyển qua máy Vi, tải Sam health về xài thấy vẫn ngon. Tải thêm cả google fit mà k bằng sam health
Bạn đăng nhập vào Samsung health có cần cài đặt thêm cái gì khác không (như phần mềm root gì đó), mình cài đặt health bình thường mà đăng nhập vào thì chỉ quay vòng vòng

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn đăng nhập vào Samsung health có cần cài đặt thêm cái gì khác không (như phần mềm root gì đó), mình cài đặt health bình thường mà đăng nhập vào thì chỉ quay vòng vòng
Bình luận kia từ tháng 3 rồi bạn, lần sau chú ý thời gian của bình luận nha ?

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn gặp vấn đề khi đăng nhập với bản Samsung Health mới.
Gỡ bản đó đi rồi tải và cài đặt bản này download
Sau khi cài đặt xong bạn đăng nhập và sử dụng với bãn này luôn hoặc vào CH Play rồi cập nhật lên bản mới nhất mà dùng, nhớ là phải đăng nhập rồi mới cập nhật.

Cakimcuong

Lớp mầm
Thành viên
Tớ đăng nhập app bình thường bằng tk google, hiện xài app SS health trên Live vẫn ok và ngon. Chứ k cần cài đặt gì thêm. Máy còn chưa root nữa

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB