• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Một số thắc mắc của người mới dùng điện thoại Vsmart

trantruong

Lớp lá
Thành viên
Mình mới đổi từ Redmi Note 5 qua Active 3, cảm giác ban đầu dùng rất OK. Nhưng vẫn còn 1 vài điểm chưa đc ưng ý lắm mong đc các bạn chỉ dẫn thêm:
  1. Chế độ tắt màn hình khi bỏ túi: mình tìm trong setting máy 1 hồi mà k có, có ai chỉ giúp mình đc k?
  2. Ứng dụng nghe nhạc của VOS: mình k thấy có app nghe nhạc mặc định, các bạn đang dùng app nghe nhạc offline nào tốt có thể chỉ cho mình đc k? Trước dùng app mặc định của MIUI thấy rất OK
  3. Ẩn icon ứng dụng hệ thống: mình đã tắt 1 số rồi, còn 1 số k tắt đc và có nhu cầu ẩn icon đi, có cách nào k nhỉ?
  4. Chế độ ban đêm của VOS quá đậm màu, dù mình đã hạ mức thấp nhất, làm sao để nó nhạt bớt như chế độ đọc sách của MIUI nhỉ, ngày trước mình để chế độ đó cả ngày đc, giờ thì nhìn đậm quá k dùng đc
Tạm thời có những mục đó mình thắc mắc, mong đc sự giải đáp của các bạn. Thanks!

TimTini

Lớp mẫu giáo
Thành viên
1. Hình như k cần setting, bỏ túi là tự động tắt.
2. Mình đang dùng Google Play Music, Active 3 có sẳn Google Play Movie mà k có sẳn Google Play Music, bạn có thể lên Goole Play tải dùng thử.
3. Bạn có thể lên dùng app Khóa ứng dụng chính chủ của VSmart, app đó có cũng có chức năng ẩn ứng dụng. Hoặc bạn có thể dùng lệnh ADB để gỡ các ứng dụng hệ thống mà k dùng.
4. Trên Google Play có nhìu ứng dụng đọc sách bên thứ 3 lắm. Bạn có thể dùng đỡ.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình mới đổi từ Redmi Note 5 qua Active 3, cảm giác ban đầu dùng rất OK. Nhưng vẫn còn 1 vài điểm chưa đc ưng ý lắm mong đc các bạn chỉ dẫn thêm:
  1. Chế độ tắt màn hình khi bỏ túi: mình tìm trong setting máy 1 hồi mà k có, có ai chỉ giúp mình đc k?
  2. Ứng dụng nghe nhạc của VOS: mình k thấy có app nghe nhạc mặc định, các bạn đang dùng app nghe nhạc offline nào tốt có thể chỉ cho mình đc k? Trước dùng app mặc định của MIUI thấy rất OK
  3. Ẩn icon ứng dụng hệ thống: mình đã tắt 1 số rồi, còn 1 số k tắt đc và có nhu cầu ẩn icon đi, có cách nào k nhỉ?
  4. Chế độ ban đêm của VOS quá đậm màu, dù mình đã hạ mức thấp nhất, làm sao để nó nhạt bớt như chế độ đọc sách của MIUI nhỉ, ngày trước mình để chế độ đó cả ngày đc, giờ thì nhìn đậm quá k dùng đc
Tạm thời có những mục đó mình thắc mắc, mong đc sự giải đáp của các bạn. Thanks!
Đây là những điều tôi dùng, bạn có thể xem rồi áp dụng, ánh sáng đêm không có lý do gì nên bật cả ngày cả, thay vào đó thì đặt theo lịch trình thì hay hơn nhé, zingmp3 thì lên tải nhạc yêu thích rồi nghe cũng ngon, còn vấn đề cho vào túi mà nó cứ sáng thì bên phần cử chỉ nhé, vô mà mò, hình minh họa đó, cứ vô mà xem

Đính kèm

132.9 KB · Lượt xem: 279
    233.8 KB · Lượt xem: 238
    413 KB · Lượt xem: 208
    385.7 KB · Lượt xem: 201
    84.5 KB · Lượt xem: 206

trantruong

Lớp lá
Thành viên
Đây là những điều tôi dùng, bạn có thể xem rồi áp dụng, ánh sáng đêm không có lý do gì nên bật cả ngày cả, thay vào đó thì đặt theo lịch trình thì hay hơn nhé, zingmp3 thì lên tải nhạc yêu thích rồi nghe cũng ngon, còn vấn đề cho vào túi mà nó cứ sáng thì bên phần cử chỉ nhé, vô mà mò, hình minh họa đó, cứ vô mà xem
zing mp3 quá hổ lốn bạn à, mình đang tạm dùng apk chiasenhac nhưng nó vẫn quá nhiều cái dư thừa, mình cần 1 app nghe nhạc offline giao diện đơn giản nhất có thể là đủ

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
zing mp3 quá hổ lốn bạn à, mình đang tạm dùng apk chiasenhac nhưng nó vẫn quá nhiều cái dư thừa, mình cần 1 app nghe nhạc offline giao diện đơn giản nhất có thể là đủ
Mình tải file mp3 rồi dùng zing làm trình đọc :v

trantruong

Lớp lá
Thành viên
Mình tải file mp3 rồi dùng zing làm trình đọc :v
thì ai chẳng biết vậy bạn, nhưng app zing có quá nhiều thứ thừa thãi, bạn có hiểu ý mình k nhỉ?
mình tìm player offline, tối giản nhất có thể, chỉ cần vậy là đủ

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
thì ai chẳng biết vậy bạn, nhưng app zing có quá nhiều thứ thừa thãi, bạn có hiểu ý mình k nhỉ?
mình tìm player offline, tối giản nhất có thể, chỉ cần vậy là đủ
Hiểu, nhưng tui chủ yếu vô youtube vanced nghe nhạc thôi, xem youtube không quảng cáo mà còn chạy nền được, hay lắm a

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB