• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Mn ơi giúp em với ạ. Em thiết lập reset máy xong vào giờ bấm cài đặt thì ko chỉnh được

Donghieu

Lớp mầm
Thành viên

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Bạn đồng ý quyền cho ứng dụng album đọc được ảnh trong thiết bị, bấm Cài đặt cấp quyền thử bác

Donghieu

Lớp mầm
Thành viên
Bạn đồng ý quyền cho ứng dụng album đọc được ảnh trong thiết bị, bấm Cài đặt cấp quyền thử bác
Huhu mình vào quyền rồi mà vẫn ko được. Mặc định cho mình luôn rồi :((((. Mình bỏ phần chế độ nhà phát triển để cài đặt quyền cũng ko được

Donghieu

Lớp mầm
Thành viên
Nếu bạn đang dùng vos 4.0 thì app bộ sưu tập không còn sử dụng được nữa, app thay thế là Google photo. Do vậy gỡ app bộ sưu tập ra, trước đó nên sao lưu hình ảnh và clip ra pc. Sau đó cài app Google photo vô rồi chép dữ liệu hình ảnh lúc nãy từ pc vào lại.
Ủa ko còn sử dụng được nữa ạ??? Mình ko biết luôn ạ. Vậy là giờ dùng Google Photo thay thế mình cảm ơn bạn nhé!!!!

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Ủa ko còn sử dụng được nữa ạ??? Mình ko biết luôn ạ. Vậy là giờ dùng Google Photo thay thế mình cảm ơn bạn nhé!!!!
Bạn nên đọc bài này để biết thêm về vos 4.0, vấn đề của bạn nằm ở câu 34

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Nếu bạn đang dùng vos 4.0 thì app bộ sưu tập không còn sử dụng được nữa, app thay thế là Google photo. Do vậy gỡ app bộ sưu tập ra, trước đó nên sao lưu hình ảnh và clip ra pc. Sau đó cài app Google photo vô rồi chép dữ liệu hình ảnh lúc nãy từ pc vào lại.
Ủa lên VOS 4.0 bộ sưu tập vẫn SỬ DỤNG ĐƯỢC BÌNH THƯỜNG MÀ

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Hãng đã thông báo như vậy mà bạn. Có thể bạn nâng cấp từ vos 3.0 lên 4.0 và giữ nguyên sử dụng thì không sao còn nếu hard reset lại máy thì nó sẽ không chạy được nữa. Bạn @Donghieu đã nói là reset lại nên bị lỗi.
Hãng chỉ nói sẽ thay thế để tối ưu chứ không nói là không sử dụng được nữa nhé! Bạn xem lại

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Hãng đã thông báo như vậy mà bạn. Có thể bạn nâng cấp từ vos 3.0 lên 4.0 và giữ nguyên sử dụng thì không sao còn nếu hard reset lại máy thì nó sẽ không chạy được nữa. Bạn @Donghieu đã nói là reset lại nên bị lỗi.
Kể cả reset hay không reset bạn thực hiện cài ở Google play thì sẽ không lỗi

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Hãng chỉ nói sẽ thay thế để tối ưu chứ không nói là không sử dụng được nữa nhé! Bạn xem lại
Kể cả reset hay không reset bạn thực hiện cài ở Google play thì sẽ không lỗi
ok bạn, mình không có máy chạy vos 4.0 nên không thể kiểm tra và bình luận được gì. Chỉ biết rằng bạn @Donghieu bị lỗi app đó nên mình khuyên xài app của google cho chắc vì mình cũng đang xài app của google nên có thể khẳng định được.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB