• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Mình xin góp ý với đội ngũ phát triển ROM VOS 2.5

longhai

Lớp mầm
Thành viên

1. Không rõ do lỗi bản 2.5 hay sao nhưng khi cắm sạc thì đèn LED sáng, nhưng khi sạc đầy thì nó vẫn sáng (mình nghĩ nên hết sáng để người dùng biết là nó đã được sạc đầy ạ)

2. Nên cho phép chỉnh kích cỡ phông chữ tên của icon ứng dụng, chứ để nó bè bè to quá ạ, nhìn không đẹp + khóa màn hình, vì với mình, như ai dùng như mình mà rành thì thao tác sẽ kĩ chứ không kiểu làm cho ngẫu nhiên rê rê mấy cái icon loạn xạ đi khắp nơi trên màn hình, nên... cần tính năng KHÓA MÀN HÌNH CHÍNH ạ
3. App camera thì nó ổn rồi ạ, chụp hình đẹp, quay đẹp, nhưng khách quan với mình thấy thì có lẽ ở ban ngày, ngoài trời ánh sáng đủ, chứ trong nhà hay ánh sáng bình thường thì chụp tông thiên về ám xanh và lúc zoom lên tý xíu cũng thấy hơi nhòe khá nhiều rồi (trong khi camera là 48MP, cam trước tương tự (nó hơi nhòe đôi lúc khi ánh sáng thiếu, nhưng mà chụp ok) -> Mong app camera mặc định của máy được phát triển tốt hơn nữa ạ, mình nghĩ cảm biến, chất lượng cam là 1 chuyện nhưng code app cam nó cho ra hình ảnh ra sao nữa là chuyện khác
4. App camera nên có chế độ 48MP :''D
5. Ứng dụng thư viện ảnh Vsmart nên có thêm tùy chọn bật thùng rác ạ (Đó là về cơ bản), còn nếu nâng cao thêm mà có liên kết được với Google Drive hay Onedrive này nọ quá tốt luôn ạ, không thì thôi cứ hãy để nó đơn giản là một app thư viện ảnh đúng nghĩa cũng ok rồi ^^
6. Ứng dụng File explorer (Xem tệp tin trong máy, bộ nhớ máy) mình thấy còn cơ bản quá, mình nghĩ nên thêm tính năng chia sẻ file qua mạng LAN, FTP này nọ thì hay hơn, đặc biệt sau này nếu có cơ hội hãy phát triển riêng một app tựa như xiaomi có MiShare hay apple là airdrop nhằm share file qua lại tức thì giữa các máy Vsmart vs nhau hoặc thông qua ứng dụng (Có thể tên ứng dụng ví von là Vsmart Share chẳng hạn hehe)
7. Tương lai nếu được mình nghĩ nên đổi tên VOS thành VINUI, lý do; Android nó là hệ điều hành rồi ạ, nên gọi VOS thì nó hơi... lố, hơi quá, với nghe không hay ạ.

Okay mình xin hết ạ !
Mặc dù mình là người mới dùng hàng VN mà lại là hàng của bác Vượng, nhưng mình cũng khá hài lòng về mọi thứ, nhưng gần đây cái mình hài lòng nhất vẫn là việc nhà phát triển VOS cho Vsmart điện thoại lắng nghe ý kiến phản hồi người dùng, mình và các anh em sử dụng Vsmart phone xin cảm ơn đội ngũ rất nhiều ạ. Hi vọng bài post này cũng sẽ được các bạn tiếp nhận và làm cho VOS ngày càng lớn mạnh ^^

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB