• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Máy tính không lên nguồn

Alo123

Lớp mầm
Thành viên
Mọi người ơi cho mình hỏi máy tính fujistu của mình khi cắm điện thì đèn vàng nhấp nháy và nguồn và quạt main không chạy mong mọi người giúp đỡ ạ _

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đo dòng nguồn adapter vô đủ 19V không? Rất nhiều lý do, bạn đem tiệm cho mau nếu không rành.
Lâu quá không vệ sinh máy cũng bị... Keo tản nhiệt khô cứng cũng bị
Chết bộ nguồn. Hư ram. Hỏng nhất chết chip (hỏng main).

Sửa lần cuối:

Alo123

Lớp mầm
Thành viên
Đo dòng nguồn adapter vô đủ 19V không? Rất nhiều lý do, bạn đem tiệm cho mau nếu không rành.
Lâu quá không vệ sinh máy cũng bị... Keo tản nhiệt khô cứng cũng bị
Chết bộ nguồn. Hư ram. Hỏng nhất chết chip (hỏng main).
Bạn ơi lúc đầu mình cũng thử sử dụng bộ nguồn khác lúc bật lên thì bình thường khảong 1-5 giây sau thì có mùi khét nên mình tháo ra .mong bạn rep ạ

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn ơi lúc đầu mình cũng thử sử dụng bộ nguồn khác lúc bật lên thì bình thường khảong 1-5 giây sau thì có mùi khét nên mình tháo ra .mong bạn rep ạ
Ra tiệm cho thợ thôi, lên đây chỉ trao đổi qua câu chữ rất khó khăn, cũng khó chuẩn đoán bệnh, bạn nên nhờ thợ họ xem thử nhé

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Khét là nguồn khét hay main. Đo dòng điện mới test được. Test từng bước. Nguồn chạy 1-5 giây hay màn hình. Nếu nguồn thì vệ sinh bôi keo tản nhiệt.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB