• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

máy bị treo logo rồi bị sập nguồn bật ko lên

mọi người cho e cách khác phục máy e bị như trên với ạ hay phải mang ra cửa hàng
máy e vsmart live vừa xem euro xong bị lag máy rồi nó treo logo xong sập nguồn cho đến giờ bật ko lên , sạc máy cũng ko vào.

kenpachi6265

Lớp lá
Thành viên
mọi người cho e cách khác phục máy e bị như trên với ạ hay phải mang ra cửa hàng
máy e vsmart live vừa xem euro xong bị lag máy rồi nó treo logo xong sập nguồn cho đến giờ bật ko lên , sạc máy cũng ko vào.
ko đc nữa thì mua máy mới đi bạn ei :ROFLMAO:

nhanh tay tải rom về đi nhé, đụng túi tiền của admin nó xóa link đấy, mh chia sẻ 2 lần rồi, bị xóa hết, các comment có phản ánh và chia sẻ link đều bị xóa rồi.
nhanh tay nhé :cry:

Sửa lần cuối:

huy2k2ndt

Lớp mầm
Thành viên
ko đc nữa thì mua máy mới đi bạn ei :ROFLMAO:

nhanh tay tải rom về đi nhé, đụng túi tiền của admin nó xóa link đấy, mh chia sẻ 2 lần rồi, bị xóa hết, các comment có phản ánh và chia sẻ link đều bị xóa rồi.
nhanh tay nhé :cry:
máy tôi nó ko bật lên nguồn nữa

kenpachi6265

Lớp lá
Thành viên
hqua tôi hard reset lại máy vẫn bị tự sập nguồn rồi lại tự bật đến giờ thì ko lên nữa
Bạn xem kĩ video, đoạn bấm 3 phím volume + nguồn để vào edl. Rồi cắm vào pc ( cài driver edl đầy đủ nha), pc mà nhận com 9008 là còn cứu đc bạn ạ

huy2k2ndt

Lớp mầm
Thành viên
như này có thể là cháy main ko b
Bạn xem kĩ video, đoạn bấm 3 phím volume + nguồn để vào edl. Rồi cắm vào pc ( cài driver edl đầy đủ nha), pc mà nhận com 9008 là còn cứu đc bạn ạ
máy mình sập treo logo , rồi có lúc vào đc màn hình chính dùng đc lúc nó lại sập treo rồi cứ như vậy đến hôm nay thì nó ko lên nữa

kenpachi6265

Lớp lá
Thành viên
bại có thế hướng dẫn mình rõ hơn ko chứ xem video t chưa hiểu lắm
cài driver EDL 9008
https://gsmusbdrivers.com/download/qualcomm-hs-usb-qdloader-9008-driver-64-bit-windows/
Install-Qualcomm-HS-USB-QDLoader-9008-Drivers-Manual-Method-06.jpg

dùng tool vsFat và rom v620a_open
https://drive.google.com/drive/folders/1Fh84cAuHufHQErS9IlcdpYItxGOMuij6

thực hiện:
1- bấm cả 3 phím volume + - và nguồn cho máy chớp sáng logo rồi tắt (để ý chứ diễn ra khá nhanh) ko thấy thì làm lại vài lần ( còn nếu máy bạn sập nguồn ko lên j luôn thì bấm cả 3 phím trong 20-30 giây)
2- cắm cáp usb vào pc để nhận driver 9008, như hình trên (nếu ko nhận driver thì phải set driver thủ công). đã set driver mà vẫn ko đc thì bạn rút cáp bấm 3 phím volume vs nguồn lần nữa (chú ý: 2 lỗi này rất dễ bị và khó xác định chính xác là do chưa set driver hay do máy chưa vào chế độ EDL nên bạn làm cẩn thận)
3- pc nhận đc EDL 9008 rồi thì bật tool vsFat lên fash rom thôi, tới đây là thành công 99% rồi :ROFLMAO:

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB