• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

màn hình Vsmart active 3 bị hở do hết keo hay bị sao vậy ạ?

Kami

Lớp mầm
Thành viên
Hiện tại máy của mình bị hở màn hình do hết keo hay vì sao vậy ạ?
Với lại mình đem tới trung tâm bảo hành sửa thì mình kéo dán lại thôi có tốn phí không ạ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Hiện tại máy của mình bị hở màn hình do hết keo hay vì sao vậy ạ?
Với lại mình đem tới trung tâm bảo hành sửa thì mình kéo dán lại thôi có tốn phí không ạ?
Hở màn nhiều lý do. Như pin chai phù làm bung màn hình lên hở nhẹ. Màn hình thì mua keo 7000 hoặc 9000 về tự dán. Nếu bị pin thì đi thay pin (kiểm tra mới biết tình trạng). Vsmart active 3 lâu rồi sản phẩm ko còn bảo hành free đâu. Với lại họ nghĩ làm điện thoại 2021 rồi mà

Kami

Lớp mầm
Thành viên
Hở màn nhiều lý do. Như pin chai phù làm bung màn hình lên hở nhẹ. Màn hình thì mua keo 7000 hoặc 9000 về tự dán. Nếu bị pin thì đi thay pin (kiểm tra mới biết tình trạng). Vsmart active 3 lâu rồi sản phẩm ko còn bảo hành free đâu. Với lại họ nghĩ làm điện thoại 2021 rồi mà
Dạ pin mình thay từ đầu năm nay nên ko bị chai đâu ạ. Vẫn bình thường á
Mà mình tự mua keo tự dán sợ hư màn nên có thể đem ra tiệm bảo hành dám được k ạ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Dạ pin mình thay từ đầu năm nay nên ko bị chai đâu ạ. Vẫn bình thường á
Mà mình tự mua keo tự dán sợ hư màn nên có thể đem ra tiệm bảo hành dám được k ạ?
Hở thì tiệm điện thoại sửa nào dán cũng được. Chứ ra hãng cũng tính phí. Kiểm tra viên pin thôi. Pin kém chất lượng thì phù chứ đâu pin mới thay ko bị

hotboyfpt

Lớp mầm
Thành viên
lâu ngày keo dán màn vào khung nó khô tróc ra đó dán lại thôi ko phải do pin phù đâu. ông trên chưa mở máy ra nên ko biết cấu tạo viên pin được đặt vào 1 khung (bằng nhôm hay gang gì đó) thì khi phù nó đẩy nắp lưng lên chứ sao đẩy màn được vì cách cả lớp kim loại ba ơi. nó ko như iphone viên pin nằm ngay dưới màn đâu 😅

Đính kèm

58 KB · Lượt xem: 29
Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
lâu ngày keo dán màn vào khung nó khô tróc ra đó dán lại thôi ko phải do pin phù đâu. ông trên chưa mở máy ra nên ko biết cấu tạo viên pin được đặt vào 1 khung (bằng nhôm hay gang gì đó) thì khi phù nó đẩy nắp lưng lên chứ sao đẩy màn được vì cách cả lớp kim loại ba ơi. nó ko như iphone viên pin nằm ngay dưới màn đâu 😅
Mình cũng đã nói ra kiểm tra mới chắc ở trên mà. Vsmart thì mình có tháo phá gần 20 chục triệu rồi. Chỉ có dòng joy 4 và star chưa vọc nhé (mua cũ để vọc). Trả lời các bác thì không đúng hết được. Tháo sửa còn báo lỗi sai mà.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB