• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Màn hình vinsmart Live bị rơi vỡ

vuvanviet12

Lớp mầm
Thành viên
Chán quá các bác ạ. Nay đi làm rơi vỡ mất cái màn hình con VS Live.
Gọi điện hỏi hãng thay 1tr8 lận, bằng giá nửa con máy luôn.
Thay thì phí mà bỏ thì tiếc, các bác có ai có máy hỏng còn màn hình hay thay màn ở đâu rẻ ko ạ chỉ giúp em.
Em cảm ơn!

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Nếu vỡ màn hình mà còn lướt cảm ứng được thì đi ép kính bác tới dienthoaivui ở đó ép, còn mà ko dùng đc nữa luôn thì phải thay rồi.
Chắc mỗi vingroup thay đc thôi, giờ kiếm đâu máy chết main mà thay đc, mình cũng có đưa em nó bị hư màn hình giờ cũng bỏ ko có tiền thay, tiền thay gần bằng mua mới 1 con Joy 3.

vuvanviet12

Lớp mầm
Thành viên
Nếu vỡ màn hình mà còn lướt cảm ứng được thì đi ép kính bác tới dienthoaivui ở đó ép, còn mà ko dùng đc nữa luôn thì phải thay rồi.
Chắc mỗi vingroup thay đc thôi, giờ kiếm đâu máy chết main mà thay đc, mình cũng có đưa em nó bị hư màn hình giờ cũng bỏ ko có tiền thay, tiền thay gần bằng mua mới 1 con Joy 3.
vỡ ko lên luôn bác ạ, giờ chỉ cần lấy dữ liệu thôi chứ còn cái máy vất đi cũng đc à

Tiendat997

Lớp mầm
Thành viên
Thay thì phí mà bỏ thì tiếc, các bác có ai có máy hỏng còn màn hình hay thay màn ở đâu rẻ ko ạ chỉ giúp em.
Em cảm ơn!
Bác có bán xác không ạ?

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên
Em cảm ơn!
củ 8 thì bằng tiền con Joy3 mới rồi hic.
B giữ lại, khoảng năm nữa, những con hàng hết bảo hành bắt đầu xuất hiện, khi đó thì nhiều linh kiện dã máy để mua. Giờ hàng tàu nó cũng ngang giá hãng.

vieejtnam

Lớp lá
Thành viên
vỡ ko lên luôn bác ạ, giờ chỉ cần lấy dữ liệu thôi chứ còn cái máy vất đi cũng đc à
Dữ liệu thì chắc là hãng lấy hoặc thợ lấy được đấy, vì họ có màn hình test mà. cùng socket là đa số màn nó lên hình thôi (ko nhất thiết phải đúng màn Live).

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
củ 8 thì bằng tiền con Joy3 mới rồi hic.
B giữ lại, khoảng năm nữa, những con hàng hết bảo hành bắt đầu xuất hiện, khi đó thì nhiều linh kiện dã máy để mua. Giờ hàng tàu nó cũng ngang giá hãng.
Đúng rồi, gì chứ con Live mà hư màn hình luôn thì không nên thay, nếu bán xác đc giá ok thì bán chứ thay mới đội giá điện thoại lên cao lắm, phí quá.