• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Màn hình khóa khi sử dụng vân tay

zYwOo

Lớp mầm
Thành viên
Con Live của em khi sử dụng chức năng mở khóa bằng vân tay thì ở giao diện mở khóa máy tự động mở max độ sáng, sau khi mở khóa xong thì máy trở lại mức độ sáng tự thiết lập từ trước. Cho em hỏi đây có phải lỗi không và cách khắc phục ạ

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Con Live của em khi sử dụng chức năng mở khóa bằng vân tay thì ở giao diện mở khóa máy tự động mở max độ sáng, sau khi mở khóa xong thì máy trở lại mức độ sáng tự thiết lập từ trước. Cho em hỏi đây có phải lỗi không và cách khắc phục ạ
Ở các bản VOS 2.5 trước rất nhiều người than phiền Live không thể mở khóa vân tay khi để độ sáng màn hình thấp hoặc để chế độ ánh sáng đêm. Nên VOS 3.0 ở màn hình khóa luôn là ánh sáng thường, bản chính thức đầu tiên thì khi quét vân tay mình cũng thấy màn hình nháy max độ sáng như bạn nói, ở bản cập nhật sau đó thì ko thấy như vậy nữa. Bạn kiểm tra xem đã lên bản cập nhật mới nhất chưa.

zYwOo

Lớp mầm
Thành viên
Em kiểm tra rồi ạ, nhưng vẫn bị. Có cách nào khác phục k ạ, chứ đang dùng điện thoại trong tối mà mỗi lần mở khóa thì điệ thoại max độ sáng chiếu vào mắt thì khó chịu lắm ạ

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB