• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Mã USSD, Secret Code của các dòng Vsmart

Photong

Lớp mầm
Thành viên
Tổng hợp các mã bí mật của dòng Vsmart
1. Thông tin điện thoại:
*#*#4636#*#*
Mã này dùng để chỉnh các chế độ mạng như Only 4G LTE, xem thông tin thời gian sử dụng, WIFI,...

2. QC Test (All test: LCD, Touch Panel, Loa, camera,...)
*#*#876278#*#*
Cảm ơn mod @hoangnam đã share

secrect-code-tren-dien-thoai-vsmart-jpg.686

3.Mã *#*#8564#*#* để truy cập vào VinSupportTool.
Cái này truy cập vào để ghi âm (chụp) log điện thoại Vsmart để gửi cho Vsmart nếu bị lỗi.
4. Mã *#*#0000#*#*
E dùng a1+. Ngoài cách này ra thì còn cách nào khác để All test ko ạ! nhập *#*#876278#*#* máy ko phản ứng gì cả.mong giúp đở!

ManhNC

Lớp mầm
Thành viên
Tổng hợp các mã bí mật của dòng Vsmart
1. Thông tin điện thoại:
*#*#4636#*#*
Mã này dùng để chỉnh các chế độ mạng như Only 4G LTE, xem thông tin thời gian sử dụng, WIFI,...

2. QC Test (All test: LCD, Touch Panel, Loa, camera,...)
*#*#876278#*#*
Cảm ơn mod @hoangnam đã share

secrect-code-tren-dien-thoai-vsmart-jpg.686

3.Mã *#*#8564#*#* để truy cập vào VinSupportTool.
Cái này truy cập vào để ghi âm (chụp) log điện thoại Vsmart để gửi cho Vsmart nếu bị lỗi.
4. Mã *#*#0000#*#*
Mọi người cho mình hỏi với ạ. Mình liwx ấn mã *#*#4636#*#* và mình chọn mạng LTE\UMTS auto nv mới hôm qua giờ đt rất nóng và xạc hao pin quá. Mình dùng live4 ạ. Mong mn giúp mình phải chọn lại mạng gì ban đầu với ạ. Thanks all.

Đính kèm

275.2 KB · Lượt xem: 162
    220 KB · Lượt xem: 157

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mọi người cho mình hỏi với ạ. Mình liwx ấn mã *#*#4636#*#* và mình chọn mạng LTE\UMTS auto nv mới hôm qua giờ đt rất nóng và xạc hao pin quá. Mình dùng live4 ạ. Mong mn giúp mình phải chọn lại mạng gì ban đầu với ạ. Thanks all.
Chọn LTE/CDMA/UMTS auto.
Máy nóng chắc không phải vì nó đâu. Bạn cài ứng dụng gì mới không?
Nếu không, tắt nguồn vài phút cho nó nguội rồi mở lại xài. Sợ sung đột ứng dụng gây ra thôi

Tu_Banh_2K3

Lớp mầm
Thành viên

Bạn vào Cài Đặt>Di Động>Quản lý thẻ sim, tại mục "Loại mạng ưu tiên" bạn hãy chọn "4G/3G/2G tự động" (hoặc bạn muốn dùng như thế nào thì chọn tùy ý). Sau khi chọn xong thì máy đã khôi phục lại mặc định loại mạng di động cho bạn rồi đấy.
Còn nếu muốn biết thêm nữa thì vào lại *#*#4636#*#* xem thử mạng mà bạn chọn nó thuộc cái nào để mà sau này còn vọc cho nó an toàn.

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB