• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi vsmart live mất mạng cả wifi lễn 4g

quytu25

Lớp mầm
Thành viên
2 ngày gẫn đây live 1 của e tự dưng bị mất vạch sóng và tự động tắt wifi và 4g. Một lúc sau thì tự bật lại và tự kết nối lại. Mong các bác cứu máy e

quytu25

Lớp mầm
Thành viên
Ảnh

Đính kèm

65.4 KB · Lượt xem: 132

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
chắc nhà mạng đang làm gì đó thôi mà. làm gì có tự nhiên. không chỉ trên dòng live bị

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em xin nhắc lại mà mất cả sóng cả mạng wifi lẫn 4G.
Có mất tuần vừa rồi. Nhưng hết. Chưa biết do đâu nên đoán nhà mạng. Đúng y, sim và wifi

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Xem tình hình máy bạn bị nữa thì chắc lỗi khác... Vì mình bị trong ngày à. Không bị 2 ngày như bạn

quytu25

Lớp mầm
Thành viên

Có mất tuần vừa rồi. Nhưng hết. Chưa biết do đâu nên đoán nhà mạng. Đúng y, sim và wifi
Tiện bác cho e hỏi cách truyền file vsmart qua laptop với ạ. Mỗi lần e cài lại win lapthif cắm cáp vào vẫn truyền được file. Nhưng mà sau 1 thời gian update win driver laptop thì không kết nối được nữa. Vẫn báo sạc. E thử nhiều loại cáp r vẫn ko được.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình nghĩ giải pháp triệt để nhất là hard reset lại máy, có thể lỗi xung đột gì đó đã xảy ra trong quá trình sử dụng. Vấn đề khác là bạn phải sao lưu dữ liệu ra pc. Nên cài driver cho chuẩn để truyền dữ liệu ra ngoài.

quytu25

Lớp mầm
Thành viên
1 vấn đề to to là máy e ko hard reset được do gmail cũ của e bị khoá mất r. mang ra ttbh cũng ko đổi được mail khác

TiEo

Lớp 2
Thành viên
1 vấn đề to to là máy e ko hard reset được do gmail cũ của e bị khoá mất r. mang ra ttbh cũng ko đổi được mail khác
Nếu mình nhớ không lầm thì trên diễn đàn này có bài nói về bypass vsmart live (có clip luôn) của mod @MiHoNguyen có thể giúp bạn lấy lại quyền chủ động cho máy, giống như máy mới vậy. Tìm đi nhé.

quytu25

Lớp mầm
Thành viên
Mình nghĩ giải pháp triệt để nhất là hard reset lại máy, có thể lỗi xung đột gì đó đã xảy ra trong quá trình sử dụng. Vấn đề khác là bạn phải sao lưu dữ liệu ra pc. Nên cài driver cho chuẩn để truyền dữ liệu ra ngoài.
hỏng r bác ơi. hard reset bệnh nặng hơn. giờ ko nhận sim ko bắt wifi luôn

live1

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Dạo này được nhiều người săn lùng tìm mua nên sau khi bảo hành xong được giá thì gả đi luôn cho rồi lỗi tùm lum ah ???

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Dạo này được nhiều người săn lùng tìm mua nên sau khi bảo hành xong được giá thì gả đi luôn cho rồi lỗi tùm lum ah ???
Lỗi cũng do người xài không rành. Với bạn hard reset không đựơc do dính gmail hơi khó. Máy mình mua lại chủ củ cũng kêu ca lỗi qúa. Mình mua củ 3 con: joy 1+, joy 2+ và joy 3 thấy lỗi gì đâu. Chỉ do. Ram 2G nên đa nhiệm kém...