• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Vsmart joy 3 vos 3.0

dxking996

Lớp mầm
Thành viên
Có bác nào đang dùng vsmart joy 3 sau khi update lên vos 3.0 thì bắt sóng kém như máy em ko ạ. Máy em khi vào nhà sóng 4g chỉ có 1 vạch. Ra đường thì lên dc 3 vạch. Hầu như ko bao giờ thấy full vạch dc. Vào cty là bó tay lun. Lúc trước khi còn ở vos 2.5 thì chưa từng gặp hiện tượng sóng kém tệ thế này. Ở vos 2.5 thì loa ngoài nghe nhạc khá hay và ấm. Lên vos 3.0 thì nghe ko trôi nỗi. Pin thì tụt nhanh hơn vos 2.5. Có bác nào bị như em ko ạ. Ko biết khi nào vin mới cho ra bản cập nhật vá lỗi nữa. Nản quá ạ

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình cũng đang xài Joy3 3Gb VOS 3.0 nhưng không bị những hiện tượng như các bạn hay gặp phải, có lẽ may mắn. Đề nghị bạn chịu khó reset lại máy (đặt lại thiết bị), hy vọng cách này sẽ giúp ích cho bạn. Nếu làm thì nhớ sao lưu lại toàn bộ dữ liệu lên máy tính.

hathingocyen

Lớp mầm
Thành viên
Máy mình lâu lâu cũng mất sóng và lên 3.0 xài được tầm 27 tiếng là hết pin. 2.5 mình xài tầm 40 tiếng mới hết. Mình chỉ zalo, fb.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy mình lâu lâu cũng mất sóng và lên 3.0 xài được tầm 27 tiếng là hết pin. 2.5 mình xài tầm 40 tiếng mới hết. Mình chỉ zalo, fb.
Hình như thời gian đó là thời gian sạc đầy gần đây nhất. Không phải thời gian sử dụng màn hình. Phải không bạn?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
đúng rồi bạn, sử dụng màn hình của mình khoảng 8 tiếng à, 2.5 được 10 tiếng @@
Pin vậy là quá trâu rồi! Mình xài gần 8 tiếng cho sử dụng màn hình à.
Nếu bạn gỡ ứng dụng google nhiều bản update mới pin sẽ trở về như 2.5. Mình đã làm thế. Google đang update tự động nhiều bản tốn dung lượng hơn trước và chạy ngầm hình như nhiều thứ hơn trước. Người ta lo bảo mật, mình không lo nên hông quan tâm update ứng dụng google. Chỉ update những ứng dụng cần và thuận tiện.

dxking996

Lớp mầm
Thành viên
Mình cũng đang xài Joy3 3Gb VOS 3.0 nhưng không bị những hiện tượng như các bạn hay gặp phải, có lẽ may mắn. Đề nghị bạn chịu khó reset lại máy (đặt lại thiết bị), hy vọng cách này sẽ giúp ích cho bạn. Nếu làm thì nhớ sao lưu lại toàn bộ dữ liệu lên máy tính.
Mình vừa reset lại xong. Mọi thứ có vẻ ổn hơn r. Tuy nhiên vẫn còn 1 lỗi nhỏ. Mình đã tắt tính năng nhấc dt lên để kiểm tra r. Nhưng ko hiểu sao khi đặt xuống bàn hoặc cầm lên nó vẫn tự sáng màn hình dc. Bạn có cách nào tắt dc nó đi ko.

dxking996

Lớp mầm
Thành viên
Mình vừa reset lại xong. Mọi thứ có vẻ ổn hơn r. Tuy nhiên vẫn còn 1 lỗi nhỏ. Mình đã tắt tính năng nhấc dt lên để kiểm tra r. Nhưng ko hiểu sao khi đặt xuống bàn hoặc cầm lên nó vẫn tự sáng màn hình dc. Bạn có cách nào tắt dc nó đi ko. Wifi của máy bắt sóng ngon r. Nhưng hiện tượng bắt sóng kém trên sim vẫn còn. Loa thì nghe rõ trỡ lại r.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Nếu bạn tắt chế độ tiết kiệm pin thì bạn phải tắt luôn "nhấc để kiểm tra điện thoại". Ngược lại, nếu bật chế độ tiết kiệm pin thì không cần thiết. Khi đó bạn nâng lên hay hạ điện thoại xuống thì màn hình sẽ không sáng gì đâu.

Hiện tượng sóng kém thì mình thấy bình thường vì trước hay sau VOS 3.0 mình thấy như nhau. Mình xài Vina và Viettel, hễ thằng này mạnh thì thằng kia yếu và ngược lại.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB