• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Lỗi sạc chậm

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy mình sạc lúc 12h đêm nhưng 6h sáng hôm sau (6h15) lại lên đc có 17% là sao ạ?? Mong mn giúp !
Xem củ sạc, xem đầu tipe c, lắc nó xem có hiện sạc nhanh ko, rồi đổi củ sạc khác, 5v 2ah cũng được, sạc một lúc xem có lên pin ko, nếu không lên thì còn thời gian 101 ngày 1 đổi 1 thì xúc máy mới luôn, qua rồi thì đi bảo hành cho họ kiểm tra

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Máy mình sạc lúc 12h đêm nhưng 6h sáng hôm sau (6h15) lại lên đc có 17% là sao ạ?? Mong mn giúp !
Con Joy3 của mình xạc từ lúc sập nguồn 0% cho tới 100% mất đúng 2h30' nếu dùng bộ sạc theo máy. Còn nếu dùng sạc cũ của các máy đời cũ khác thì mất 5h để sạc đầy như trên.

Bạn nên đem máy đi bảo hành xem sao, nếu còn trong thời hạn đổi trả 101 ngày thì nên đổi máy khác.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Hãy chắc chắn rằng cáp sạc đã được cắm đúng vị trí. Rút ra rồi cắm trở lại hoặc tắt máy khởi động lại thử xem. Khi cắm sạc vào có nghe hoặc thấy hiện tượng lạ gì không. Nếu có thể thì thử với 1 củ sạc khác xem nó có sạc bình thường không

Iebdusv

Lớp mầm
Thành viên
Em đã thử sang củ sạc khác rồi ạ! Và kh có hiện tượng gì lạ! E đã thử rất nhiều cách r ạ :(

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Không ạ :(( thi thoảng vẫn đc! Có lần e dùng hết sạch pin sạc thì lên có lúc thì kh lên ạ! Có lên nhưng lên chậm lắm ạ
còn cách thay chân sạc thôi chứ. bạn làm đủ cách rồi.

nguyenkimnam

Lớp mầm
Thành viên
Cho e hỏi là e mới mua con vsmart joy 4 được gần 1 tháng thì thường ngày sạc từ 50-100 khoảng 30p là đầy rồi nhưng hôm nay e sạc pin 40-100% pin lại báo sạc đầy trong 13 tiếng nữa là sao ạ

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Cho e hỏi là e mới mua con vsmart joy 4 được gần 1 tháng thì thường ngày sạc từ 50-100 khoảng 30p là đầy rồi nhưng hôm nay e sạc pin 40-100% pin lại báo sạc đầy trong 13 tiếng nữa là sao ạ
Lỗi chung của VOS 4.0 đấy bác. Nó hiện ảo thôi chứ thực ra tốc độ sạc vẫn như vậy.

lephunghao

Lớp mầm
Thành viên
Mình đang dùng vsm joy 4. Mua từ hồi 5/2/2021, đến giờ hơn 1 năm. Dạo này cắm sạc cứ bị chậm hơn so với bình thường. Bthg mik cắm sạc từ 40% - 100% mất gần 2h, mà bây giờ lại hiện là 3h. Đang dùng sạc nhanh của hãng. Mọi người chỉ cách khắc phục

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình đang dùng vsm joy 4. Mua từ hồi 5/2/2021, đến giờ hơn 1 năm. Dạo này cắm sạc cứ bị chậm hơn so với bình thường. Bthg mik cắm sạc từ 40% - 100% mất gần 2h, mà bây giờ lại hiện là 3h. Đang dùng sạc nhanh của hãng. Mọi người chỉ cách khắc phục
Vệ sinh chân sạc máy xem

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB