• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Pin yếu khi cập nhật phần mềm trên điện thoại Vsmart

ngochang

Moderator
Thành viên
Dạo gần đây có Vsmart tung ra rất nhiều các phiên bản cập nhật phần mềm hệ thống, VOS cho các dòng điện thoại Vsmart của mình.Và có một số bạn khi cập nhật phần mềm không được với thông báo lỗi hiện lên là pin quá yếu hoặc ở chế độ tiết kiệm pin.Có nhiều anh em thắc mắc là PIN trong máy còn tới 30% mà tại sao lại PIN yếu không cập nhật được thì mình cũng thông tin đến anh em luôn.

Hiện tại khi cập nhật phần mềm cho điện thoại Vsmart thì yêu cầu dung lượng PIN còn lại trong máy phải lớn hơn 50% chính vì vậy dù có 49% PIN thì anh em cập nhật vẫn không được nhé.Giải pháp khắc phục trường hợp này một là anh em sạc PIN lên 50% tuy nhiên nhanh nhất là chỉ cần anh em cắm sạc vào là có thể cập nhật được.Dù 20% nhưng cắm sạc vào là có thể cập nhật được phần mềm chứ không cần phải sạc lên tới 50% PIN đâu.

Và đương nhiên bênh cạnh đó anh em cũng phải tắt chế độ tiết kiệm PIN trên điện thoại Vsmart của mình đi nhé, khi bật chế độ này thì cũng không cập nhật được phần mềm đâu.

cach-2-bat-tiet-kiem-pin-tren-thanh-trang-thai-jpg.396
Nếu anh em chưa biết cách cập nhật phần mềm trên điện thoại Vsmart thì có thể xem bài viết hướng dẫn trên diễn đàn Vsfan để biết thêm nhé.Và nếu có thắc mắc, khó khăn gì về vấn đề này anh em có thể để lại bình luận bên dưới bài viết để mọi người cùng hỗ trợ.

Chúc anh em thành công!

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB