• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

LỖI NÀY LỖI NỌ CHÁN VSMART

Vutran

Lớp mầm
Thành viên
Ngu thật khi mua Vsmart. Mới xài có 1 năm mà lỗi này lỗi nọ (mất vân tay , không mở app gọi được, tắt màn hình tắt nguồn, tự khởi động lại). Ủng hộ hàng việt mà như thế này. Ở tp hcm mà trung tâm sửa lại ít . bảo hành lại còn mất phí nữa

Hieutran1986

Lớp mầm
Thành viên
Bạn nói thế là chưa công bằng.Bất cứ 1 hãng nào làm điện thoại cũng có tỷ lệ máy lỗi cả. Mình có vài người bạn cũng dùng con vsmart làm máy phụ vọc vạch đây, mấy con đời đầu dùng hơn năm vọc vạch đủ cả gsi stock root mod stock đủ cả ngoài chai pin sài như phá vẫn phà phà có sao đâu. Nên hàng điện tử nó là hên xui đến cả mấy con flashship còn lỗi này nọ như bạn mình mua con mi 12 cũng lỗi phải đi bh đây. Mình lúc trước dùng con joy 3 vọc nát cả giờ lock boot cho đứa em dùng nó vẫn game rồi vọc tiếp pin hơi chai còn lại vẫn phà phà thôi. Cái dở nhất của vsmart là họ không public source ra không có stock rom gốc để cứu máy không cho mở boot mấy con máy sau này mấy con máy trước chỉ có rom dump từ máy khác nhau nên không đảm bảo. Mình không dùng vsmart nữa vì khó vọc vạch cũng như rom gốc không có nếu máy lỗi rất khó cứu vì rom dump thì nó thiếu file là chủ yếu muốn rom gốc phải mua mất phí không có rom vọc vạch cộng đồng ít. Nếu vsmart mà public source ra thì lại ngon vì mình có quen mấy ông làm dev rom nhờ họ làm custom rom thì không phải vấn đề gì cả. Mình chuyển qua dùng Xiaomi cũng vì nó có rom cook và cộng đồng mạnh và có rom stock để cứu máy khi vọc vạch có vấn đề còn có thể cứu được.