• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Lỗi khi cập nhật v3.0

natuanhn

Lớp mầm
Thành viên
Sau khi cập nhật lên v3.0 mình gặp một số lỗi sau:
1. Ở phần điều hướng bị lỗi để dđieeuf hướng bằng cử chỉ, sau khi khởi động lại thì tự chuyển về điều hướng bằng 3 nút.
2. Ở khu vực không gian riêng tư, khi bật ứng dụng thỉnh thoảng máy bị khởi động lại.
Có bác nào bị như em không?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Sau khi cập nhật lên v3.0 mình gặp một số lỗi sau:
1. Ở phần điều hướng bị lỗi để dđieeuf hướng bằng cử chỉ, sau khi khởi động lại thì tự chuyển về điều hướng bằng 3 nút.
2. Ở khu vực không gian riêng tư, khi bật ứng dụng thỉnh thoảng máy bị khởi động lại.
Có bác nào bị như em không?
Vấn đề 1 vì khởi động lại máy nó làm mới lại VOS...
Vấn đề 2 bạn vào tùy chọn nhà phát triển/tùy chọn cài đặt nhanh/bật tỉ lệ hình động của cửa sổ thử còn bị không?

Ducky

Lớp lá
Thành viên
ad ơi

natuanhn

Lớp mầm
Thành viên
Vấn đề 1 vì khởi động lại máy nó làm mới lại VOS...
Vấn đề 2 bạn vào tùy chọn nhà phát triển/tùy chọn cài đặt nhanh/bật tỉ lệ hình động của cửa sổ thử còn bị không?
Vẫn bị bác ạ

Ducky

Lớp lá
Thành viên
Pin như vậy là bình thường mà, thắc mắc điều gì vậy bạn ?
Ủa ad nói hay vậy cái phần mã bí mật này mình có biết hay tình trạng pin như nào mà ad nói vậy , sau thời gian sd thấy xuống cấp thì nhờ ad tư vấn đó là cái thắc mắc của mình thì mình hỏi ?

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ủa ad nói hay vậy cái phần mã bí mật này mình có biết hay tình trạng pin như nào mà ad nói vậy , sau thời gian sd thấy xuống cấp thì nhờ ad tư vấn đó là cái thắc mắc của mình thì mình hỏi ?
Pin qua thời gian sử dụng bị xuống cấp là ko thể tránh khỏi. Tuy nhiên nếu bạn thấy nó xuống cấp đột ngột thì bạn phải truy xét lại quá trình sử dụng của mình như update hệ thống, cài đặt thêm ứng dụng, ứng dụng hay dùng có update mới...
Mình lấy ví dụ như con Live khi mới liên vos 3.0 hay bị lỗi faceid pin bị sụt giảm nghiêm trọng, thời gian sử dụng chỉ bằng 2/3 so với vos2.5. Sau đó có bản vá lỗi thì pin đã cải thiện, mình đánh giá là pin tốt hơn vos 2.5

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB