• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Lỗi giao diện người dùng hệ thống!

Smile

Lớp mầm
Thành viên
Vsmart Active 3 gặp lỗi "Giao diện người dùng hệ thống tiếp tục dừng" khi sử dụng chức năng ẩn thanh điều hướng.

Cụ thể là khi màn hình khoá, mình sử dụng vân tay để mở khoá mà không bật sáng màn hình thì bị hiển thị hộp thoại báo lỗi và khi đóng thông báo thì chức năng ẩn thanh điều hướng mất tác dụng (bị tắt).

Lỗi này chỉ bị khi mình update phiên bản vá tháng 5 nặng 146mb, khi chưa update thì không bị lỗi này.

Cho mình hỏi có ai bị lỗi như mình không ạ?

Đính kèm

72.2 KB · Lượt xem: 800

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vsmart Active 3 gặp lỗi "Giao diện người dùng hệ thống tiếp tục dừng" khi sử dụng chức năng ẩn thanh điều hướng.

Cụ thể là khi màn hình khoá, mình sử dụng vân tay để mở khoá mà không bật sáng màn hình thì bị hiển thị hộp thoại báo lỗi và khi đóng thông báo thì chức năng ẩn thanh điều hướng mất tác dụng (bị tắt).

Lỗi này chỉ bị khi mình update phiên bản vá tháng 5 nặng 146mb, khi chưa update thì không bị lỗi này.

Cho mình hỏi có ai bị lỗi như mình không ạ?
Lỗi này sung đột ứng dụng, lỗi của bạn bị lỗi launcher. Nhẹ thì tắt máy mở lại hết.
Nặng thì:
- Cài đặt/tài khoản/xoá hết tài khoản.
- Cài đặt/hệ thống/tùy chọn đặt lại/xoá hết tất cả(mục đích khôi phục máy) thử hết không.
- Nhớ sao lưu dữ liệu trước khi khôi phục vì sẽ mất hết dữ liệu.

Sửa lần cuối:

quocvinh

Lớp mầm
Thành viên
Mình bị y chang vậy luôn, nhưng chỉ bị khi mình cài mật khẩu bằng ký tự, khi đổi sang mã PIN thì hết, mong những bản cập nhật sau sẽ khắc phục lỗi này.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Active 3 bị vầy 1 phần là do cpu quá tải, chip helio p 60 nó yếu lắm, tải nhiều ứng dụng nặng và gần đầy bộ nhớ hay bị lắm, nhất là lúc điện thoại đang nóng, mình cũng hay gặp

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB