• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lời cầu xin vinsmart :((

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Ko hỉu vsmart ko làm cái android one như nokia,nhanh mượt dc update lâu dài và rất ít lỗi, cuứ thik tạo cái giao diện riêng rồi 1 núi lỗi xuất hiện
Quan điểm cá nhân thì mình thích rằng với mỗi 1 con Vsmart ra mắt thì Vinsmart nên làm chuẩn với Android One và kèm theo đó là 1 gói ROM VOS trên server của Vinsmart. Ai muốn xài Android One thì cứ thế mà xài, ai không thích thì có thể down gói ROM VOS về cài vào. Với mình như thế là nhất.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Quan điểm cá nhân thì mình thích rằng với mỗi 1 con Vsmart ra mắt thì Vinsmart nên làm chuẩn với Android One và kèm theo đó là 1 gói ROM VOS trên server của Vinsmart. Ai muốn xài Android One thì cứ thế mà xài, ai không thích thì có thể down gói ROM VOS về cài vào. Với mình như thế là nhất.
Lúc đó như bạn nói, Vsmart có bảo hành mà đuối (vì 18 tháng bảo hành)... Ahihi

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Lúc đó như bạn nói, Vsmart có bảo hành mà đuối (vì 18 tháng bảo hành)... Ahihi
Vì sao?

Nếu có hướng dẫn cụ thể cách cài ROM VOS hoặc cách quay lại Android One thì đâu có khó gì!

Mình đã từng xài Zenphone 5 đời đầu Ram 2G bản China, lên website của Asus down ROM quốc tế về cài. Rồi nào là lên Lollipop rồi quay về Kitkat...bla bla.... họ đều có hướng dẫn rất cụ thể cho từng bước một. Mình nghĩ Vinsmart có thể làm được như vậy, chỉ sợ họ không muốn làm thôi.