• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Lỗi cảm biến vân tay Vsmart Aris

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ko có aris trên tay nên ko rõ, bạn thông cảm

thanhphuc

Lớp lá
Thành viên
lúc thì chạm vào phát nó mở được, lúc thì chạm vào không mở được, phải gõ màn hình 2 phát sau đó chạm vào thì nó mới mở, có ai như mình không ?

TiEo

Lớp 2
Thành viên
lúc thì chạm vào phát nó mở được, lúc thì chạm vào không mở được, phải gõ màn hình 2 phát sau đó chạm vào thì nó mới mở, có ai như mình không ?
nếu không ổn định như vậy thì xóa vân tay cũ đi rồi làm lại. Máy mình Joy3 hiệu năng kém xa Aris mà đụng vào vân tay 1 cái là màn hình sáng ngay.

Maithanh

Lớp mầm
Thành viên
nếu không ổn định như vậy thì xóa vân tay cũ đi rồi làm lại. Máy mình Joy3 hiệu năng kém xa Aris mà đụng vào vân tay 1 cái là màn hình sáng ngay.
Nó mất luôn trong cai đặt ấy, nếu chỉ loi cham thì mình cũng làm được bạn ak

xuanhoa

Lớp lá
Thành viên
cũng mua joy 3 cho tiền bối dùng gần 2 năm rui thì phải . thấy ok. chỉ sóng bắt wifi kém xa aris.

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
khôi phục gốc là ok
Khôi phục cài đặt gốc vừa mất dữ liệu và chỉ hiệu quả một thời gian ngắn sau một khoảng thời gian thì tình trạng này lại như cũ , cho nên cách khôi phục cài đặt gốc không khả quan lắm

xuanhoa

Lớp lá
Thành viên
mình không bị lỗi đó. lên vos 4.0 chỉ bị mất gõ 2 lần khóa màn hình. còn lại mọi thứ thấy ok mà . bạn khôi phục gốc chứ mà tuyên bố hùng hồn vậy

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
mình không bị lỗi đó. lên vos 4.0 chỉ bị mất gõ 2 lần khóa màn hình. còn lại mọi thứ thấy ok mà . bạn khôi phục gốc chứ mà tuyên bố hùng hồn vậ
VOS 4.0 không mất gõ 2 lần khóa màn hình, bạn vào cài đặt cử chỉ là sẽ thấy

xuanhoa

Lớp lá
Thành viên
VOS 4.0 không mất gõ 2 lần khóa màn hình, bạn vào cài đặt cử chỉ là sẽ thấy
bị duy nhất lỗi đó . vì nhu cầu sử dụng chỉ làm máy phụ ,không game. ( đọc báo ,xem you tube" vance", zalo . ) nên thấy tạm ổn . nghỉ dịch covid thì pin tụt nhanh hơn....??

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
bị duy nhất lỗi đó . vì nhu cầu sử dụng chỉ làm máy phụ ,không game. ( đọc báo ,xem you tube" vance", zalo . ) nên thấy tạm ổn . nghỉ dịch covid thì pin tụt nhanh hơn....??
Chắc không phải lỗi đâu :
1 . Để khóa màn hình bạn gõ 2 lần vào thanh trạng thái
2. Để mở màn hình gõ 2 lần vào màn hhình

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
không tiện. hay nhầm. quen kiểu màn hình chính gõ 2 làn đúp là khóa màn. đã xem thì joy4 và live4 cũng bị lỗi đó .
Do bạn tắt hiệu ứng hoạt cảnh nên không gõ 2 lần tắt màn hình đấy

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB