• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Lỗi ẩn/hiện thanh điều hướng trên Vsmart Active3

letuansmart

Lớp mầm
Thành viên
Có ai dùng Active 3 bị lỗi như mình chưa? Cứ cài đặt ẩn thanh điều hướng dùng khoảng 1 đến 2 ngày là nó trở lại như lúc xuất xưởng (thanh điều hướng tự xuất hiện trở lại). Có ai biết cách khắc phục lỗi này chưa? Nhờ diễn đàn nghiên cứu, hỗ trợ. Thanks!

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Có ai dùng Active 3 bị lỗi như mình chưa? Cứ cài đặt ẩn thanh điều hướng dùng khoảng 1 đến 2 ngày là nó trở lại như lúc xuất xưởng (thanh điều hướng tự xuất hiện trở lại). Có ai biết cách khắc phục lỗi này chưa? Nhờ diễn đàn nghiên cứu, hỗ trợ. Thanks!
Tắt hổ trợ tiếp cận thử bạn.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chưa xác định lỗi. Hiểu nhầm ý câu hỏi

letuansmart

Lớp mầm
Thành viên
Nói chung đã reset máy nhưng vẫn còn lỗi. Phần hỗ trợ tiếp cận trong Cài đặt không đụng chạm gì đâu. Mới dùng đc 3 tháng.

Minh8436

Lớp lá
Thành viên
bác xài VOS 2.5 phải ko, nói chung 2.5 nhiều lỗi vặt mà ít ai biết lắm bạn, chờ bản 3.0 xem có hết ko, VD như mình xài Joy 3 đã tắt 3 ứng dụng chrome, google photos, duo vì mình đang dùng Samsung Internet, Bộ sưu tập Vsmart thay thế nên tắt bớt cho nhẹ, nhưng cứ khoảng 24h thì nó lại tự bật lên và cập nhật bản mới (đã tắt tự cập nhật trên Chplay), mình đang dùng SS Note 10 hay nhiều máy khác đều ko bị lỗi này, đã gửi mail hỏi thì éo trả lời :) buộc mình phải tắt luôn cái Chplay nó mới hết.

Đính kèm

112.6 KB · Lượt xem: 138

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
bác xài VOS 2.5 phải ko, nói chung 2.5 nhiều lỗi vặt mà ít ai biết lắm bạn, chờ bản 3.0 xem có hết ko, VD như mình xài Joy 3 đã tắt 3 ứng dụng chrome, google photos, duo vì mình đang dùng Samsung Internet, Bộ sưu tập Vsmart thay thế nên tắt bớt cho nhẹ, nhưng cứ khoảng 24h thì nó lại tự bật lên và cập nhật bản mới (đã tắt tự cập nhật trên Chplay), mình đang dùng SS Note 10 hay nhiều máy khác đều ko bị lỗi này, đã gửi mail hỏi thì éo trả lời :) buộc mình phải tắt luôn cái Chplay nó mới hết.
đúng rồi vsmart không cho người dùng lựa chọn. Chỉ có root mới làm điều mình muốn.
- Khôi phục cài đặt gốc/không cho trở về phiên bản gốc.
- Ứng dụng đã update/ khi khôi phục cài đặt gốc vẫn giữ nguyên ứng dụng update trong máy (cho dù tắt update trong nhà phát triển và chplay, tắt tự động đồng bộ dữ liệu). Mình đã khôi phục nhiều lần để ý thấy, khôi phục cài đặt gốc ứng dụng: ảnh 3Mb và bản đồ 2Mb. Xạc pin qua đêm. Ứng dụng ảnh tăng 42Mb và bản đồ tăng 46Mb. nhiều ứng dụng bị như thế. Mặt dù chưa đăng nhập tài khoản nào trên máy.

letuansmart

Lớp mầm
Thành viên
Trên Active 3 cũng vậy bạn ơi. Nói chung các lỗi vặt vẫn còn nhiều.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB