• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Load lại app khi bật Trình tiết kiệm pin

IBTM49

Lớp lá
Thành viên
Từ VOS 3.0 đến VOSS 4.0, mình thấy Khi bật Trinh tiết kiệm pin, máy tự điều chỉnh Giới hạn quá trình nên trong Chế độ nhà phát triển thành Không có quá trình nền, khiến cho máy không chạy đa nhiệm được và chia đôi màn hình.
Mình báo lỗi rất nhiều lần(gửi mail, gọi CSKH...) mà không thấy fix lỗi. Mong admin ghi nhận lỗi giúp mình

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đã tiết kiệm pin thì nó phải vậy thôi bạn, kiểu như trước đây không đủ gọi là tiết kiệm pin, giờ thì đã thật sự là tiết kiệm pin á, nhưng mình thấy vẫn chia đôi màn hình được mà nhỉ ?, cũng ít khi load lại app, mình cảm nhận là nó chỉ cắt giảm dữ liệu di động khi app chạy nền thôi, nó chỉ tắt hẳn app sau tầm 5 10p gì đấy, đâu gắt như bạn (mình active 3) bạn máy gì vậy

IBTM49

Lớp lá
Thành viên
Đã tiết kiệm pin thì nó phải vậy thôi bạn, kiểu như trước đây không đủ gọi là tiết kiệm pin, giờ thì đã thật sự là tiết kiệm pin á, nhưng mình thấy vẫn chia đôi màn hình được mà nhỉ ?, cũng ít khi load lại app, mình cảm nhận là nó chỉ cắt giảm dữ liệu di động khi app chạy nền thôi, nó chỉ tắt hẳn app sau tầm 5 10p gì đấy, đâu gắt như bạn (mình active 3) bạn máy gì vậy
Mình từng dùng VOS 3.0 VOS 4.0. Cả hai cái VOS đều như vậy hết.
Ví dụ mình từng gặp khi post ảnh lên các trang web:
Thông thường khi post ảnh phải bấm Tải tệp lên -- Chọn ảnh từ Bộ Sưu Tập --- Khi bấm xong thì trang web tự nó load lại luôn. Đó là một mình chứng. Còn chia đôi màn hình mình cũng bị vậy luôn. Mình gửi lỗi rất nhiều lần rồi, mà chưa lần nào được sửa đổi

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình từng dùng VOS 3.0 VOS 4.0. Cả hai cái VOS đều như vậy hết.
Ví dụ mình từng gặp khi post ảnh lên các trang web:
Thông thường khi post ảnh phải bấm Tải tệp lên -- Chọn ảnh từ Bộ Sưu Tập --- Khi bấm xong thì trang web tự nó load lại luôn. Đó là một mình chứng. Còn chia đôi màn hình mình cũng bị vậy luôn. Mình gửi lỗi rất nhiều lần rồi, mà chưa lần nào được sửa đổi
Mình có làm như vậy rồi, nó vẫn bình thường mà nhỉ, đâu phải load lại đâu ta, bạn tắt cái tuỳ chọn cho nhà phát triển thử xem, mình active 3, bạn xem thử có ai dùng active 3 bạn mượn tess thử giống vậy không

IBTM49

Lớp lá
Thành viên
Mình có làm như vậy rồi, nó vẫn bình thường mà nhỉ, đâu phải load lại đâu ta, bạn tắt cái tuỳ chọn cho nhà phát triển thử xem, mình active 3, bạn xem thử có ai dùng active 3 bạn mượn tess thử giống vậy không
Load lại app, thì chắc chắn trong Chế độ nhà phát triển rồi, vì mình đã thử chỉnh thử "không có giới hạn nền" ở Samsung rồi. Lỗi vẫn giống như ở Live 4, từ đây có thể suy ra "Dù có tắt hay không Chế độ nhà phát triển cũng không giải quyết được vấn đề này"
Tần suất xuất hiện: Thường xuyên

Sửa lần cuối:

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Load lại app, thì chắc chắn trong Chế độ nhà phát triển rồi, vì mình đã thử chỉnh thử "không có giới hạn nền" ở Samsung rồi. Lỗi vẫn giống như ở Live 4, từ đây có thể suy ra "Dù có tắt hay không Chế độ nhà phát triển cũng không giải quyết được vấn đề này"
Tần suất xuất hiện: Thường xuyên
Thế thì tắt chế độ tiết kiệm pin đi, nó vừa phiền mà còn giảm hiệu năng, bật liên tục cũng không có bao nhiêu tác dụng

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình thấy trên Vsmart Fans Club thấy cũng có nhiều người phàn nàn về cái này @@
Tắt nó đi cho rồi :v, khi gần hết pin mà không sạc được thì mở, mở liên tục thì nó tắt chạy nền đúng rồi, ở đó mà fix cái gì chứ ?, tên nó là tiết kiệm pin, mà muốn tiết kiệm pin thì hạn chế tối đa việc tiêu thụ điện = tắt chạy nền

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB