• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hướng dẫn Loa Vsmart nghe nhỏ và cách khắc phục

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mình có thấy nhiều bạn phàn nàn về việc loa (trong và ngoài) của các dòng Vsmart (nhiều nhất là Active3 và Joy3) bị nhỏ/rè. Con Joy3 của mình tuy không bị rè nhưng loa ngoài thì nghe quá nhỏ, nhiều khi ảnh hưởng nghiêm trọng đến trải nghiệm hàng ngày.

Cách đây vài hôm, vô tình mình được 1 mem trên diễn đàn này chỉ cho cách dùng app để khắc phục. Tìm trên CH Play thì có rất nhiều và đa phần là có quảng cáo đi kèm hoặc có phí. Sau khi đọc hầu hết các đánh giá tiêu cực và tích cực của các app, mình đã chọn ra được 2 cái ưng ý nhất vì không có quảng cáo, miễn phí và đặc biệt là có 1 cái của chính Google. Và thật kinh ngạc, cả 2 đã giúp mình có những trải nghiệm ngoài mong đợi trong những ngày qua nên hôm nay mình mạnh dạn giới thiệu và khuyên các bạn nên dùng nếu thấy cần thiết nha - xem hình đính kèm của 2 app này.

Cái app của Google thì giải quyết vấn đề của loa trong và tai nghe (có dây và không dây), nghe trong trẻo và âm lượng lớn. Cái app còn lại thì có tác dụng cho loa ngoài để nghe nhạc (youtube, Zing....), xem phim, đàm thoại rảnh tay. Cái này chỉ nên dùng trong mức độ 125% - 150% so với tiêu chuẩn, nếu lớn hơn mức đó có thể bị rè và thủng loa.

Nếu các bạn nào có thêm app nào hay cho vấn đề này thì để lại comment nhé. Cảm ơn đã đọc bài viết.

Cảm ơn các mod đã add thêm đường link của 2 app để mọi người có thể download thuận tiện.

Sửa lần cuối:

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Một app cho tai nghe
Một app cho không tai nghe.
Mình thử gỡ rồi. Bạn nào thích cứ xài.
Bộ khuếch đại chả có tác dụng cho tai nghe bạn ơi..còn volume bosster thì núm bên trái chỉnh lên 1 hay 2 nức là dc mà nhìu hơn kqf banh loa

blacker

Lớp mầm
Thành viên
Laptop cũng cài extentions volume booster cho chorme. lâu lâu mới dùng mà 1 tháng sau loa cứ rè rè. ko nên nghịch mấy app kiểu này

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Bộ khuếch đại chả có tác dụng cho tai nghe bạn ơi..còn volume bosster thì núm bên trái chỉnh lên 1 hay 2 nức là dc mà nhìu hơn kqf banh loa
Bộ khuếch đại chỉ có tác dụng khi cắm tai nghe vào mới chỉnh được và chỉnh bằng tay cho phù hợp với thính giác của người nghe.

Còn cái volume booster thì đúng như bạn nói, có thể bấm nút 125 hay 150 phía dưới trực tiếp luôn. Còn nếu muốn nghe "tiếng rên rỉ" lớn hơn nữa thì 180 hay 200 nhưng coi chừng banh loa hay "hàng xóm" nghe thấy :ROFLMAO:

Đính kèm

44.3 KB · Lượt xem: 310

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Bộ khuếch đại chỉ có tác dụng khi cắm tai nghe vào mới chỉnh được và chỉnh bằng tay cho phù hợp với thính giác của người nghe.

Còn cái volume booster thì đúng như bạn nói, có thể bấm nút 125 hay 150 phía dưới trực tiếp luôn. Còn nếu muốn nghe "tiếng rên rỉ" lớn hơn nữa thì 180 hay 200 nhưng coi chừng banh loa hay "hàng xóm" nghe thấy :ROFLMAO:
Bộ khuếch đại y như giành cho trợ thính giông hơn bạn ơi

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Bộ khuếch đại y như giành cho trợ thính giông hơn bạn ơi
Nếu hiểu theo nghĩa đen thì đúng như vậy thật. Về gốc độ kỹ thuật thì có vẻ như Vinsmart chưa tối ưu hóa phần mềm lẫn phần cứng, sợ các phần cứng này hư hỏng hay sao đó. Khi ta dùng app của bên thứ 3 thì nó giúp tinh chỉnh các phần cứng này hiệu quả hơn. Mình nghĩ vậy đó. Hy vọng cô cậu nào đó của nhà Vin lượn qua chỗ này, ghi nhận và sửa giùm trong lần cập nhật kế tiếp.

Aquarius

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Nếu hiểu theo nghĩa đen thì đúng như vậy thật. Về gốc độ kỹ thuật thì có vẻ như Vinsmart chưa tối ưu hóa phần mềm lẫn phần cứng, sợ các phần cứng này hư hỏng hay sao đó. Khi ta dùng app của bên thứ 3 thì nó giúp tinh chỉnh các phần cứng này hiệu quả hơn. Mình nghĩ vậy đó. Hy vọng cô cậu nào đó của nhà Vin lượn qua chỗ này, ghi nhận và sửa giùm trong lần cập nhật kế tiếp.
Ôi trời thế mà mình cứ tưởng trang này của vsmary ko đấy ?, nếu đã là phần cứng mùnh nghỉ sống chung với lũ rồi

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình thì xài cáu của nợ này, bình thường tăng 120% thôi, nhưng xem phim mavel thì ưu tiên lên 160%, khi nghe nhạc thì tui xài loa bluetooth cho an toàn, khi không xài loa bluetooth thì tui rất để ý nhiệt độ máy nha, hơi nóng thì giảm lại tý, tui xảy active 3 nha

Đính kèm

155 KB · Lượt xem: 379

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB