• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Live4 luôn tắt màn hình khi gọi

Ecoli

Lớp lá
Thành viên
Xin chào
Bây giờ mình mới để ý Live4 của mình luôn luôn tắt màn hình khi thực hiện cuộc gọi (qua phone và cả zalo). Ý mình là cài đặt sao cho chỉ khi đưa đt lên tai thì tắt màn hình, còn hạ xuống thì sáng màn hình lại, để còn chọn những công cụ khác của cuộc gọi.
Có bạn nào giốnh mình ko?

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Xin chào
Bây giờ mình mới để ý Live4 của mình luôn luôn tắt màn hình khi thực hiện cuộc gọi (qua phone và cả zalo). Ý mình là cài đặt sao cho chỉ khi đưa đt lên tai thì tắt màn hình, còn hạ xuống thì sáng màn hình lại, để còn chọn những công cụ khác của cuộc gọi.
Mình nghĩ do dán cường lực full viền gây ra, dán lệch nên che mất cảm biến đấy, nếu không dán cường lực thì chỉ còn trường hợp hỏng cảm biến, nhưng thường hỏng sẽ luôn mở chứ không luôn tắt thế này

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Xin chào
Bấm *#*#876278#*#*. Chọn sensor che cảm biến còn rung không.

Ecoli

Lớp lá
Thành viên
Bấm *#*#876278#*#*. Chọn sensor che cảm biến còn rung không.
Sau 1 lúc ngon lành thì nó lại bị. Làm lại code này, chọn sensor thì nó rung liên hồi luôn, ko cần che gì hết (proximity sensor =1). Vậy là sensor có vấn đề gì rồi ?? Nếu nó hư thì sao lần đầu làm theo b chỉ thì nó lại khỏi.

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Sau 1 lúc ngon lành thì nó lại bị. Làm lại code này, chọn sensor thì nó rung liên hồi luôn, ko cần che gì hết (proximity sensor =1). Vậy là sensor có vấn đề gì rồi ?? Nếu nó hư thì sao lần đầu làm theo b chỉ thì nó lại khỏi.
Có dán cường lực không? Vì lỗi này thường dùng cường lực thời gian lâu sẽ mờ giống kiểu che cảm biến.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cần nữa thì đưa cảm biến ra thanh trạng thái, cần thì bật tắt cho dễ.

- Cài đặt > giới thiệu về điện thoại > thông tin phần mềm > số bản dựng nhấp vào 7 lần liên tục (mục đích bật chế độ nhà phát triển).
- Cài đặt > hệ thống > tùy chọn nhà phát triển > ô nhà phát triển cài đặt nhanh > tắt cảm biến: bật. Xong. (Lúc này thanh trạng thái hiện cảm biến rồi đó).

Ecoli

Lớp lá
Thành viên
Cần nữa thì đưa cảm biến ra thanh trạng thái, cần thì bật tắt cho dễ.

- Cài đặt > giới thiệu về điện thoại > thông tin phần mềm > số bản dựng nhấp vào 7 lần liên tục (mục đích bật chế độ nhà phát triển).
- Cài đặt > hệ thống > tùy chọn nhà phát triển > ô nhà phát triển cài đặt nhanh > tắt cảm biến: bật. Xong. (Lúc này thanh trạng thái hiện cảm biến rồi đó).
Làm như này nó lại "khỏi bệnh" rồi. Lạ thật đấy.
Xin hỏi b luôn là nếu factory reset thì có mất hết hình ảnh và các file trên máy k? Hay chỉ reset phần mềm thôi?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Làm như này nó lại "khỏi bệnh" rồi. Lạ thật đấy.
Xin hỏi b luôn là nếu factory reset thì có mất hết hình ảnh và các file trên máy k? Hay chỉ reset phần mềm thôi?
Mất hết nhé bạn. Thì tắt cảm biến bật lúc này gọi để lên tai máy ko tự tắt màn.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bật chứ. Nhưng được 1 lúc nó lại tái phát bệnh cũ. Nếu tắt cảm biến là tắt hết cả cảm biến trọng lực, áp suất...các kiểu luôn.
Đúng rồi. Tắt cảm biến: bật.
Thử cắt miếng dán nilon chổ cảm biến.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Sợ cái cảm biến có vấn đề rồi, gõ gõ nhẹ nhẹ lên xem nó có chưa được không, mẹo dân gian có khi lại hữu hiệu

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vị trí cảm biến chính xác chỗ nào để mình cắt chỗ đó ra thử. Đang dịch quá cắt hết miếng dán ra thì ko dán lại được?
Bấm *#*#876278#*#*. Chọn sensor che chổ nào rung đó là cảm biến. Thường gần camera có đèn màu tím.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Live4 ko có đèn. Vói lai mình chọn Sensor là nó rung liên hồi rồi, chưa cần phải che.
Cảm biến đang bị che nó mới rung như vậy! Đợi bạn nào có live 4 trợ giúp, mình chưa có máy.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB