• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lỗi Live nhiều lỗi khi lên vos3.0

VINH1452

Lớp mầm
Thành viên
up lên vos 3.0 và thêm 1 cập nhật,
Mình thấy lỗi rất nặng đó là chrome hay bị treo phải vuốt về home rồi mở lại nhất là khi coi video,
Màn hình hay tự mở mình đã tắt tất chả chỉ mở đc = phím nguồn.
Loa ngoài đôi khi bị rè.
Loa thoại nghe rè rè, ... Lúc bị lúc không.
Vân tay có cải thiện nhưng nhiều khi gấp lại ko mở đc.
Sóng Wifi như nhiều bạn nói, đang sử dụng tự văng ra rồi tự vào mạng lại ( khác với of wifi).
Màn hình cảm ứng bớt nhạy nhiều khi ấn không ăn.
1 ngày hiện lên "đã bật chế độ im lặng" cả chục lần, tắt không ăn thua.
Chuông thông báo Zalo lúc có lúc không ( đã cài lại zalo).
Không sử dụng được ứng dụng tin nhắn khác ngoài VSMART.
Bản đồ, định vị sai rất nhiều so với thực tế, chưa tới ngã tư đã kêu quẹo, chưa tới đường B đã thông báo trên đường B..... thường lệch cỡ 150-200met.

Đã khôi phục cài đặt gốc.

Thank các bạn

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Còn cái lỗi chết người. Mất sóng 1 1sim rất nguy hiểm từ 2.5 đến 3 ko fixx đc
Mất sóng hay dấu x sóng vậy bạn? Xem hình thử bạn.

Đính kèm

8.6 KB · Lượt xem: 145

Soiis19191

Lớp mầm
Thành viên
Mất sóng hay dấu x sóng vậy bạn? Xem hình thử bạn.
Ko phải bị như vậy. Mà mất hẳn 1 cột sóng của mạng Viettel ( khởi động lại máy mới đc) sim Mobi chỉ để vào mạng thì ko bao giờ mất sóng vậy ( đảo khay cho nhau cũng ko đc luôn)

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Ko phải bị như vậy. Mà mất hẳn 1 cột sóng của mạng Viettel ( khởi động lại máy mới đc) sim Mobi chỉ để vào mạng thì ko bao giờ mất sóng vậy ( đảo khay cho nhau cũng ko đc luôn)
Nó bị lỏng khay SIM bạn chèn giấy dán băng keo mỏng xem đỡ hơn không nhó . nếu hay mất nữa thì đặt lại mạng thôi không phải reset máy .

Dung1234

Lớp mầm
Thành viên
Tôi dùng máy vsmart star up lên vos 3.0. Giờ dùng máy cầm lên ko bấm nút nguồn màn hình tự sáng, nhấn nút nguồn tắt cho vào túi quần nó cũng sáng, tôi đã tắt hết các chức năng màn hình. Lúc trước chưa lên vos 3.0 thì không sao. Ai biết chỉ giúp cho với.

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Tôi dùng máy vsmart star up lên vos 3.0. Giờ dùng máy cầm lên ko bấm nút nguồn màn hình tự sáng, nhấn nút nguồn tắt cho vào túi quần nó cũng sáng, tôi đã tắt hết các chức năng màn hình. Lúc trước chưa lên vos 3.0 thì không sao. Ai biết chỉ giúp cho với.
Bạn có thể sạc đầy PIN rồi cho vào tủ rồi để đó ?. Mua thêm kẹo lạc rồi mua pc vào diễn đàn chờ vsmart update phần mềm thôi ?. Nói vui vậy thôi lỗi phần mềm chờ update bạn ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Bạn vào cài đặt/ cử chỉ: tắt nhấc điện thoại nhé.

Soiis19191

Lớp mầm
Thành viên
Nó bị lỏng khay SIM bạn chèn giấy dán băng keo mỏng xem đỡ hơn không nhó . nếu hay mất nữa thì đặt lại mạng thôi không phải reset máy .
Thank bác góp ý. Mình nghĩ ko phải lỏng kiểu đấy vì sim mobi đổi sang chỗ sim viettel cũng ko bao giờ mất sóng chỉ mỗi viettel mất sóng.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Thank bác góp ý. Mình nghĩ ko phải lỏng kiểu đấy vì sim mobi đổi sang chỗ sim viettel cũng ko bao giờ mất sóng chỉ mỗi viettel mất sóng.
nghe có vẻ như sim Viettel của bạn có vấn đề chứ không phải do máy. Bạn có thử dùng sim Viettel đó trên 1 máy khác thử xem có bị vậy không? Nếu bị thì đi thay sim.

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Vậy là máy bị kén sim hay hệ điều hành lỗi gì đó. May có bác em lại dùng Viettel để chơi game. Mà mất sóng thường xuyên thì .cuộc sống lâm vào bế tắc mất ?

Soiis19191

Lớp mầm
Thành viên
nghe có vẻ như sim Viettel của bạn có vấn đề chứ không phải do máy. Bạn có thử dùng sim Viettel đó trên 1 máy khác thử xem có bị vậy không? Nếu bị thì đi thay sim.
Mình lắp sang ip có sao đâu. Với thời gian đầu lắp mỗi viettel ko bị thế.

chicken84

Lớp lá
Thành viên
vs live lên 3.0 như cảm ứng nó không mượt như bản 2.5 thì phải. trượt lên thấy nó khựng khựng như thế nào

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB