• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Live dính lỗi khó chịu !

CuongVsmartOk

Lớp mầm
Thành viên
Con live mỗi khi sao chép hay có 1 thông báo popup nào hiện lên như bình thường thì khoảng 2 đến 3 giây sẽ tự tắt ! Nhưng sau khi lên bản vá gần nhất thì mỗi lần hiện popup phải đến 45 đến 50s mới tự tắt ! Ngay cả khi thoát ứng dụng nó vẫn hiện trên màn hình 50s ! Đã khởi động lại , khôi phục máy đều không hết ! Có cao nhân nào trị được không ???

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Nhưng sau khi lên bản vá gần nhất thì mỗi lần hiện popup phải đến 45 đến 50s mới tự tắt
Bác thử kiểm tra copy ở app khác như facebook, zalo... có hiện thông báo Đã sao chép lâu vậy không...mình có Joy 3 test thì ko bị vậy.

tnxd

Lớp mầm
Thành viên
bị lỗi trình duyệt chrome hay bị đơ rồi out
xác nhận có lỗi này, máy minh thỉnh thoang bị, trước xài android 9 chẳng bị bao giờ.máy mình khi bị đơ, thì phải tắt chrome hoàn toàn rồi vào lại xài mới đc

CuongVsmartOk

Lớp mầm
Thành viên
Bác thử kiểm tra copy ở app khác như facebook, zalo... có hiện thông báo Đã sao chép lâu vậy không...mình có Joy 3 test thì ko bị vậy.
Tất cả popup đều bị bác ạ ! Nó còn đè cả lên app khác ! Nếu mà nhiều popup liền nhau thì phải cả phút mới hết ! Lỗi lạ ghê ! Không thấy ai kêu ! Mà không chỉ sao chép đâu ạ popup âm lượng bấm lên không chạm vào màn hình thì cũng mất 45s mới tự ẩn !

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tất cả popup đều bị bác ạ ! Nó còn đè cả lên app khác ! Nếu mà nhiều popup liền nhau thì phải cả phút mới hết ! Lỗi lạ ghê ! Không thấy ai kêu ! Mà không chỉ sao chép đâu ạ popup âm lượng bấm lên không chạm vào màn hình thì cũng mất 45s mới tự ẩn !
Bạn vô cài đặt/hệ thống/chế độ nhà phát triển. Xem hình thử phải không? Chỉnh 3 chế độ đó tắt hết như hình.

Đính kèm

31 KB · Lượt xem: 200

CuongVsmartOk

Lớp mầm
Thành viên
Bạn vô cài đặt/hệ thống/chế độ nhà phát triển. Xem hình thử phải không? Chỉnh 3 chế độ đó tắt hết như hình.
Thử rồi không hết ! Mới đi tìm cao nhân ! Chắc có vẻ chờ bản vá tới xem sao ! Lỗi lạ chẳng ai bị mỗi mình bị thì khả năng cao do update lỗi file nhỏ !

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Thử rồi không hết ! Mới đi tìm cao nhân ! Chắc có vẻ chờ bản vá tới xem sao ! Lỗi lạ chẳng ai bị mỗi mình bị thì khả năng cao do update lỗi file nhỏ !
Vào cài đặt/ tài khoản/xoá hết tài khoản.
Khôi phục cài đặt gốc lại lần nữa thử(hard reset). Lần này không đăng nhập tài khoản nào trên máy và test thử bạn. Mục đích để biết lỗi máy hay lỗi do tài khoản.

CuongVsmartOk

Lớp mầm
Thành viên
Vào cài đặt/ tài khoản/xoá hết tài khoản.
Khôi phục cài đặt gốc lại lần nữa thử(hard reset). Lần này không đăng nhập tài khoản nào trên máy và test thử bạn. Mục đích để biết lỗi máy hay lỗi do tài khoản.
sau khi xoá hết tài khoản và hard reset lần 2 thì đã bình thường trở lại !! ?????????

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Vsmart: chắc đang cố gắng bốc tách ứng dụng google khỏi liên kết vsmart nên sinh ra nhiều lỗi trên nhiều ứng dụng.

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
từ trước đến giờ toàn vào Hard Reset bằng lệnh adb vì không vào được bằng phím cứng ! lạ thật !

CuongVsmartOk

Lớp mầm
Thành viên
cảm ơn bác nhiều ! nhưng e tìm ra rồi là do cái ốp lưng của em nó đè nút không tốt !!

Khoaha

Lớp mầm
Thành viên
Mọi người ơi....
Sao máy của mình vừa mở khóa màn hình xong là trình duyệt tự khởi động vậy ạ. Ai biết chỉ với ạ. Mình sd live 4

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Mọi người ơi....
Sao máy của mình vừa mở khóa màn hình xong là trình duyệt tự khởi động vậy ạ. Ai biết chỉ với ạ. Mình sd live 4
Có thể máy đã bị nhiễm malware do đã từng truy cập các website game, xxx.... Giải pháp trước mắt là vào lại trình duyệt, mở phần lịch sử truy cập có thể sẽ thấy những website đó rồi xóa tất cả. Nếu không hết thì chỉ còn cách duy nhất hard reset lại máy mới cứu vãn được.

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB