• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Thảo luận Làm thế nào để xem được tivi bằng truyền hình KTS tích hợp trên tivi kết nối anten

Vietpt

Lớp mầm
Thành viên
Tôi mua tivi này ngày 17/02/2021, sử dụng để xem bằng wifi khá ổn. Tuy nhiên, sau khi lắp anten và dò kênh (hiển thị là dò được 79 kênh) thì chỉ xem được khoảng 10 kênh của ANTV, Quốc hội... và các kênh còn lại đều chỉ hiển thị chữ "XÁO TRỘN" trên màn hình đen.

Về anten kêt nối với tivi: tôi dùng anten đi kèm đầu KTS của An Viên - Mobitivi (AVG). Tôi đã bỏ không dùng hợp đồng với AVG từ lâu, tận dụng lại anten và kết nối trực tiếp với tivi Vsmart (có bổ sung nguồn 5V kết nối với USB cả tivi). Khi tôi kết nối thử nguyên bộ đầu thu KTS của An Viên thì cũng dò được 79 kênh nhưng chỉ xem được đúng số kênh như trên.

Mong quý vị chỉ dẫn thêm để tôi có thể xem được tivi thông qua đầu thu KTS tích hợp trên tivi!

Xin cảm ơn!

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Bạn phải đăng ký lại dịch vụ truyền hình An Viên thì mới xem được đủ số kênh mà bạn muốn.

Vietpt

Lớp mầm
Thành viên
Bạn phải đăng ký lại dịch vụ truyền hình An Viên thì mới xem được đủ số kênh mà bạn muốn.
vậy tivi tích hợp sẵn đầu thu KTS thì để làm gì? Tôi thấy nhiều gia đình chỉ cần lắp anten là vẫn xem được khoảng 100 kênh miễn phí.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Vì bạn đang nói rằng TV bạn đang kết nối với bộ đầu thu kts An viên nên mình mới trả lời như vậy. Nếu chỉ cắm anten không thôi thì khác. Bạn thử xem.

Vietpt

Lớp mầm
Thành viên
Vì bạn đang nói rằng TV bạn đang kết nối với bộ đầu thu kts An viên nên mình mới trả lời như vậy. Nếu chỉ cắm anten không thôi thì khác. Bạn thử xem.
à, mình nói rõ là 2 trường hợp rồi còn gì, một là lắp nguyên cả bộ ATV, hai là tách anten đấu trực tiếp vào tivi và cho kết quả như nhau. Chắc là phải sử dụng anten khác.

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Theo mình được biết là tất cả smart tv sản xuất vài năm gần đây đều đã được tích hợp bộ giải mã truyền hình mặt đất hết rồi và cũng không cần đến anten để bắt sóng truyền hình nữa. Bạn xem trong catalogue đính kèm thử xem.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Tùy thuộc vào khu vực trong cả nước:
Ở Quảng Ngãi mình thì còn miễn phí vài chục kênh - Dò rất nhiều kênh nhưng xem không được. Chỉ những kênh miễn phí xem được.
Có thể bạn cũng giống mình -- phải đi đăng kí trả tiền tháng thì sẽ xem nhiều kênh hơn.

Còn trong TPHCM mình xài cả 2 analog trả phí tháng và wifi: tất cả đều trả tiền.

Sửa lần cuối:

29y6145

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
vậy tivi tích hợp sẵn đầu thu KTS thì để làm gì? Tôi thấy nhiều gia đình chỉ cần lắp anten là vẫn xem được khoảng 100 kênh miễn phí.
Bạn ko biết là các tivi giờ đều tích hợp dvb t2 nhưng kp là cứ cắm ăng ten là dùng dc đâu vì nhà nước đã ko cho xài free nữa rồi bn bắt buộc phải đăng ký với nhà cung cấp dịch vụ thì mới xem được

ProFixed21

Lớp lá
Thành viên

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB