• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Làm thế nào đẻ vsmart Live hết lag

xuandung

Lớp mầm
Thành viên
cho em hỏi làm sao để hết lag chứ dùng bth lướt fb, tiktok, ig thôi cũng lag rất là khó chiu, mọi người có cách nào để fix không ạ.
có thể up rom khác cho máy được không ạ. Em cảm ơn

TiEo

Lớp 2
Thành viên
với nhu cầu của bạn thì Live không thể lag được. Bạn thử "tổng vệ sinh" máy như xóa hết các file cache trong bộ nhớ tạm của máy rồi khởi động lại máy xem, cập nhật các app lên bản mới nhất, gỡ bỏ các app không cần thiết..... Triệt để nhất là khôi phục cài đặt gốc cho máy là nó sẽ chạy mượt lại ngay thôi.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Rảnh mình sẽ cố nhớ lại vài cách giúp trải nghiệm tốt hơn, giờ bận quá không ngồi nghĩ được

live1

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Vào ứng dụng xem bộ nhớ còn lại bao nhiêu, khởi động lại máy vào xem lại bộ nhớ có thay đổi gì không, xóa bộ nhớ đệm ...

Nếu hết cách rồi vẫn còn thì mới backup dữ liệu & chạy factory reset.

trunghieunott

Lớp lá
Thành viên
cho em hỏi làm sao để hết lag chứ dùng bth lướt fb, tiktok, ig thôi cũng lag rất là khó chiu, mọi người có cách nào để fix không ạ.
có thể up rom khác cho máy được không ạ. Em cảm ơn
Do ram quá nhiều đấy, dạo này ram Vsmart Live luôn trên 2,5 ~ 3,0GB /3,7GB ( qua 3,7GB là hết xài được dù máy 4,0GB). Tuy dùng Chăm sóc thiết bị nhưng vẫn không khả quan mấy ( chỉ tuột 500MB). Bạn vô cài đặt tìm bộ nhớ (Hệ thống > Tùy chọn nhà phát triển > Bộ nhớ do ứng dụng sử dụng > chọn app chạy ngầm > : > Buộc dừng) như vậy sẽ tốt hơn nhiều. (Máy mình cửa hàng Google play store ngốn hơi bị nhiều ram)
Nếu đơn giản hơn nếu bạn không chơi game thì vô app Chăm sóc thiết bị > : > Cài đặt > Tăng tốc thiết bị > Tiết kiệm bộ nhớ Ram bật lên là được (ưu điểm là mượt hơn vì không có app chạy ngầm ngốn ram, nhược điểm là đang dùng app thoát ra sẽ load lại từ đầu ) Mình không biết nếu bật thì có nhận được tin nhắn Message không !? (mình chưa thử nhưng hiệu quả thì tốt hơn nhiều)

Sửa lần cuối:

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB