• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Hỏi & Đáp Làm sao để giảm log

FanVN

Lớp lá
Thành viên
Mọi người cho mình hỏi là khi lấy log để gửi lỗi thì dung lượng lấy mỗi lúc mỗi khác, thường thì càng ngày càng nặng, có cách nào để giảm dung lượng lấy log không ạ, chứ càng ngày càng nặng thì hơi tốn dung lượng

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mọi người cho mình hỏi là khi lấy log để gửi lỗi thì dung lượng lấy mỗi lúc mỗi khác, thường thì càng ngày càng nặng, có cách nào để giảm dung lượng lấy log không ạ, chứ càng ngày càng nặng thì hơi tốn dung lượng
Việc lấy log là tự động nhé. Làm sao giảm dung lượng. Chỉ có cách mở file log sửa nội dung. Mà bạn lấy log của máy nào thế.

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Dùng zachiver nén lại thành zip ( cách duy nhất mà không phải sửa file gì trong log)

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Mn ơi dữ liệu bộ nhớ đệm CPU càng lớn là càng làm các lệnh nhìu hơn đúng không! Nếu đúng vậy,thì CPU làm lệnh nhìu hơn vậy có bị suy yếu dần ko..!

FanVN

Lớp lá
Thành viên
Mn ơi dữ liệu bộ nhớ đệm CPU càng lớn là càng làm các lệnh nhìu hơn đúng không! Nếu đúng vậy,thì CPU làm lệnh nhìu hơn vậy có bị suy yếu dần ko..!Xem đính kèm 4483
Cái này thì mình không biết, bạn có thể đăng lên diễn đàn để những người có chuyên môn giải đáp chứ ghi trong bình luận của mình thì chỉ có mình để ý chứ không ai để ý đâu

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mn ơi dữ liệu bộ nhớ đệm CPU càng lớn là càng làm các lệnh nhìu hơn đúng không! Nếu đúng vậy,thì CPU làm lệnh nhìu hơn vậy có bị suy yếu dần ko..!Xem đính kèm 4483
Nó là cpu. Nếu xoá bộ nhớ đệm của nó mỗi lần dùng ứng dụng nào đó sẽ làm cho cpu chạy lại từ đầu gây xử lý chậm và hao hơn. Máy xử lý chậm nhiều thứ như ram, cpu, bộ nhớ , hệ điều hành...

SakuraKinomi

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Nó là cpu. Nếu xoá bộ nhớ đệm của nó mỗi lần dùng ứng dụng nào đó sẽ làm cho cpu chạy lại từ đầu gây xử lý chậm và hao hơn. Máy xử lý chậm nhiều thứ như ram, cpu, bộ nhớ , hệ điều hành...
V là nguy hiểm hả bác....! V em chọn lại 8k dc ko ạ..!

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Theo mình biết thì nó chỉ là giúp cpu sử lý file game hay ứng dụng thôi chứ ( Vd : chuyển cảnh của game sẽ nhanh hơn)

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Cái này thì mình không biết, bạn có thể đăng lên diễn đàn để những người có chuyên môn giải đáp chứ ghi trong bình luận của mình thì chỉ có mình để ý chứ không ai để ý đâu
Bất kể bạn nắm bắt dấu vết hệ thống bằng cách nào, điều quan trọng là phải cung cấp cho công cụ một tập hợp các đối số hợp lý:

• Thể loại: Tập hợp tốt nhất các loại để cho phép cho một hệ thống theo dõi trò chơi dựa trên là: { sched, freq, idle, am, wm, gfx, view, sync, binder_driver, hal, dalvik}.
  • Dung lượng bộ nhớ đệm trên mỗi CPU: Nguyên tắc chung là kích thước bộ đệm 10 MB trên mỗi lõi CPU cho phép một dấu vết dài khoảng 20 giây. Ví dụ: nếu một thiết bị có hai CPU lõi tứ (tổng số 8 lõi), giá trị thích hợp để chuyển vào systracechương trình là 80.000 KB (80 MB).
    Tuy nhiên, nếu trò chơi của bạn thực hiện nhiều chuyển đổi ngữ cảnh, bạn nên tăng bộ đệm lên 15 MB cho mỗi lõi CPU.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Theo mình biết thì nó chỉ là giúp cpu sử lý file game hay ứng dụng thôi chứ ( Vd : chuyển cảnh của game sẽ nhanh hơn)
Thì đúng rồi. Nó còn lưu trữ việc sử dụng ứng dụng để lần sau xử lý nhanh hơn. Nó lưu trữ dữ liệu liên kết ram. Dữ liệu liên kết bộ nhớ (Dữ liệu nén truy cập). Nó làm việc nhiều hơn ram.

___Trang_Miu___

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên
Thì đúng rồi. Nó còn lưu trữ việc sử dụng ứng dụng để lần sau xử lý nhanh hơn. Nó lưu trữ dữ liệu liên kết ram. Dữ liệu liên kết bộ nhớ (Dữ liệu nén truy cập). Nó làm việc nhiều hơn ram.
Mình thấy cái này chỉ là file log đo cpu khi chạy game thôi chứ nó không cải thiện gì hết á

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
V là bật càng cao thì cpu load càng nhanh hả bac...!
Không load nhanh hơn được đâu vì nó đâu phải chỉnh tốc độ xử lý cho cpu. Hiểu đơn giản chỉnh càng cao lưu trữ càng nhiều, sau này có thao tác lại nó cũng hiểu và xử lý nhanh (tương tự tăng bộ nhớ Ram dễ hiểu nhất).

Sửa lần cuối:

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên

Đây đơn giản là file ghi log ( lỗi ) của cpu thôi chứ nó không cải thiện gì đâu ạ
Đúng rồi! Cùng ý.
Ram càng cao: Tăng dữ liệu lưu trữ ghi lại, phân tích ứng dụng nhanh.
Theo dõi hệ thống cpu (dung lượng bộ nhớ đệm cpu): tăng lưu trữ ghi lại hệ thống, phân tích hệ thống nhanh.

Bài mới nhất

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB