• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Làm ơn thiết kế cho tôi mẫu điện thoại nhỏ gọn dưới 5.5inch

lehuutinh

Lớp mầm
Thành viên
Tôi thắc mắc tại sao các dòng điện thoại Android lại khai tử các mẫu điện thoại nhỏ gọn. Nó lỗi thời, không hợp mốt hay vì bàn tay của người dùng ngày to. Tại sao Android phone không làm cái cách như Apple đã làm với Iphone SE 2020, IPhone 12 mini. Tôi đã dùng Iphone8 được gần 2 tháng và vô cùng chán IOS nhưng lại ko thể quay lại với Android chỉ vì lý do ko có mẫu điện thoại nào để tôi có thể sử dụng 1 tay.
01.11.2020 - Lê Hữu Tịnh

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Active 3 tuy to, nhưng vẫn triển dc ???

letiendung_7685

Lớp mầm
Thành viên
Đại đa số người dùng thích màn hình lớn vì các lý do sau :
1. Chat
2. Xem film
3. Chơi game.
Mình cũng thích màn hình vừa tay nhưng số đông lại thế nên nhà sản xuất màn hình sẽ chọn số đông thôi.

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Đại đa số người dùng thích màn hình lớn vì các lý do sau :
1. Chat
2. Xem film
3. Chơi game.
Mình cũng thích màn hình vừa tay nhưng số đông lại thế nên nhà sản xuất màn hình sẽ chọn số đông thôi.
Mình thì ko chơi game, xem phim cũng ko xoay ngang, chủ yếu làm việc đa tác vụ như chia đôi màn hình

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Lâu lâu muốn dùng 1 tay thì chọn ứng dụng chế độ 1 tay cài vô thôi.

Likebook

Lớp mầm
Thành viên
Mình thì thích super mini, chỉ cỡ 3-3.5 inch mà tràn viền, pin 2000 mAh, android go cũng đc. Quan trọng là đồng bộ được tin nhắn, danh bạ, ghi chú, lịch. Làm cái máy nhét sim chính mang bên mình cho đỡ nặng. Loại to 6-7 inch giờ làm máy phụ việc và giải trí thôi

binhminh79

Lớp mầm
Thành viên
triệu like cho bác. Vsmart live là giới hạn cuối cùng của tui về size rồi. Tui ước sao có 1 em bề ngang nhỏ hơn nó khoảng 3mm là tuyệt vời ông mặt trời, mà không có.

Tui còn ước sao vsmart cho cái cổng hồng ngoại. Tui suốt ngày bỏ lạc remote tv, máy lạnh, quạt, v.v... :-(. Giờ chỉ còn xiaomi làm cổng hồng ngoại, buồn ghê.

hoangq9

Lớp lá
Thành viên
Mình thì thích super mini, chỉ cỡ 3-3.5 inch mà tràn viền, pin 2000 mAh, android go cũng đc. Quan trọng là đồng bộ được tin nhắn, danh bạ, ghi chú, lịch. Làm cái máy nhét sim chính mang bên mình cho đỡ nặng. Loại to 6-7 inch giờ làm máy phụ việc và giải trí thôi
Có vsmart bee lite 600k hợp tác với ViEttel

hoangq9

Lớp lá
Thành viên
triệu like cho bác. Vsmart live là giới hạn cuối cùng của tui về size rồi. Tui ước sao có 1 em bề ngang nhỏ hơn nó khoảng 3mm là tuyệt vời ông mặt trời, mà không có.

Tui còn ước sao vsmart cho cái cổng hồng ngoại. Tui suốt ngày bỏ lạc remote tv, máy lạnh, quạt, v.v... :-(. Giờ chỉ còn xiaomi làm cổng hồng ngoại, buồn ghê.
Thay vì tập trung vô cổng hồng ngoại thì tập trung vô màn hình thì hơn. Xiaomi màn hình có bóng mờ. Đi BH thì ktv đổ thừa điện thoại có nước từ chối BH. Tiền thay màn hình 2tr nghe mà chán. Ghét nhứt cái kiểu đổ thừa cho khách hàng kiểu điện thoại có nước rồi từ chối BH y chang thằng Nokia.

binhminh79

Lớp mầm
Thành viên
Thay vì tập trung vô cổng hồng ngoại thì tập trung vô màn hình thì hơn. Xiaomi màn hình có bóng mờ. Đi BH thì ktv đổ thừa điện thoại có nước từ chối BH. Tiền thay màn hình 2tr nghe mà chán. Ghét nhứt cái kiểu đổ thừa cho khách hàng kiểu điện thoại có nước rồi từ chối BH y chang thằng Nokia.

đang nói về tính năng mà, tâp trung gì ở đây. 5 năm liền tui không thể mua đt nào không có hồng ngoại. Vì ủng hộ vsmart lắm mà tui phải mua vsmart live, xong thêm 200k mua con hồng ngoại - wifi điều khiển trong phòng mình, nhưng vẫn thấy khó chịu khi sang phòng khác không xài đt điều khiển được :D. Tóm lại là tui mong muốn có hồng ngoại + ĐT nhỏ đi chút

Vilam

Lớp mầm
Thành viên
Giờ mà có cái điện thoại tràn viền kích thước như ip5 chíp mạnh ram lớn 4g anroid thì mua luôn. Phục vụ tốt nhu cầu cơ bản . Kích thước nhỏ gọn. Giờ cái đt nào cầm lên nghe cũng như úp cái dép lên mặt ấy.

nta

Lớp lá
Thành viên
Mình từng dùng con 4" sau 4.5" lúc đó mình cũng nghĩ chỉ cần nhỏ gọn thôi. Sau dùng con Galaxy j Docomo, rồi j7 pro. Riết cũng quen, dù đôi khi nhét túi quần jean cũng hơi cấn. Có quần tây thì bt.
Nhìn lại thời đầu toàn những dt cảm ứng nhỏ xíu ah ?

hoangq9

Lớp lá
Thành viên
đang nói về tính năng mà, tâp trung gì ở đây. 5 năm liền tui không thể mua đt nào không có hồng ngoại. Vì ủng hộ vsmart lắm mà tui phải mua vsmart live, xong thêm 200k mua con hồng ngoại - wifi điều khiển trong phòng mình, nhưng vẫn thấy khó chịu khi sang phòng khác không xài đt điều khiển được :D. Tóm lại là tui mong muốn có hồng ngoại + ĐT nhỏ đi chút
Cầu Bác Vượng sẽ thấy bình luận của bạn

Nguoikhuyettat

Lớp mầm
Thành viên
Tôi thắc mắc tại sao các dòng điện thoại Android lại khai tử các mẫu điện thoại nhỏ gọn. Nó lỗi thời, không hợp mốt hay vì bàn tay của người dùng ngày to. Tại sao Android phone không làm cái cách như Apple đã làm với Iphone SE 2020, IPhone 12 mini. Tôi đã dùng Iphone8 được gần 2 tháng và vô cùng chán IOS nhưng lại ko thể quay lại với Android chỉ vì lý do ko có mẫu điện thoại nào để tôi có thể sử dụng 1 tay.
01.11.2020 - Lê Hữu Tịnh

Có mấy dòng sony compact kìa bác

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB