• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Lại là lỗi loa trên Live 4

HuuNgocVTC

Lớp mầm
Thành viên
Em chào các bác ạ. Em mới mua vsmart live 4 dùng cũng khá ưng trong tầm giá nhưng sau tất cả các tác vụ âm thanh thì máy lại phát ra tiếng tạch sau 2 giây dừng loa. Cũng có nhiều bác bị. Mọi người cho em hỏi sau khi đổi trả lấy máy khác thì còn bị không ạ. Đem ra cửa hàng và trung tâm bảo hành thì họ bảo do phần mềm nhưng nếu do phần mềm thì cắm tai nghe cũng bị chứ nhỉ đây nghe qua tai nghe ko bị. Mấy máy trưng bày ở cửa hàng cùng bản VOS 3 thì không bị ạ . Hoặc ai có cách khắc phục chỉ cho em với ạ. Em cảm ơn ạ

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Em chào các bác ạ. Em mới mua vsmart live 4 dùng cũng khá ưng trong tầm giá nhưng sau tất cả các tác vụ âm thanh thì máy lại phát ra tiếng tạch sau 2 giây dừng loa. Cũng có nhiều bác bị. Mọi người cho em hỏi sau khi đổi trả lấy máy khác thì còn bị không ạ. Đem ra cửa hàng và trung tâm bảo hành thì họ bảo do phần mềm nhưng nếu do phần mềm thì cắm tai nghe cũng bị chứ nhỉ đây nghe qua tai nghe ko bị. Mấy máy trưng bày ở cửa hàng cùng bản VOS 3 thì không bị ạ . Hoặc ai có cách khắc phục chỉ cho em với ạ. Em cảm ơn ạ
Mình thì thấy nhiều bạn bị. Loa to nhỏ thì do phần mềm nên bản cập nhật hết. Chắc do phần cứng loa nên đổi máy nào không bị thôi. Hoặc tháo ra thay loa khác.

HuuNgocVTC

Lớp mầm
Thành viên
Dạ em cảm ơn bác ạ. Loa to nhỏ hay dở em cũng không băn khoăn thắc mắc nhưng mỗi khi dừng loa 2 giây lại tạch 1 cái rất khó chịu ạ. Bên bảo hành nói do phần mềm nhưng cũng hên xui ạ vì có máy bị máy không ấy ạ. Có lẽ vẫn nên đổi máy bác nhỉ. Đổi ko được thì sẽ để hãng thay loa. Chứ e thấy máy dùng khá ổn trong tầm giá ạ

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ừ, do lỗi phần mềm thôi, đa số đều bị thì phải

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Dạ em cảm ơn bác ạ. Loa to nhỏ hay dở em cũng không băn khoăn thắc mắc nhưng mỗi khi dừng loa 2 giây lại tạch 1 cái rất khó chịu ạ. Bên bảo hành nói do phần mềm nhưng cũng hên xui ạ vì có máy bị máy không ấy ạ. Có lẽ vẫn nên đổi máy bác nhỉ. Đổi ko được thì sẽ để hãng thay loa. Chứ e thấy máy dùng khá ổn trong tầm giá ạ
Máy ổn trong tầm giá vì nó là chip rồng bạn ạ ? .mỗi tội vsmart thì sử dụng trái tim của một con rồng nhưng cơ thể lại là một con chuột :v

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Máy ổn trong tầm giá vì nó là chip rồng bạn ạ ? .mỗi tội vsmart thì sử dụng trái tim của một con rồng nhưng cơ thể lại là một con chuột :v
Kk, vì còn khá non nên hay sai sót chút, nhưng sau này đứng đầu thị trường trong nước thì cũng là chuyện bình thường thôi kk

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Kk, vì còn khá non nên hay sai sót chút, nhưng sau này đứng đầu thị trường trong nước thì cũng là chuyện bình thường thôi kk
Chúng ta ở đây đâu phải để bắt lỗi sản phẩm mà chỉ góp ý cho nhà sản xuất cải tiến lỗi thôi :v . như mấy fan hãng A nói đấy là tính năng không phải lỗi đâu sau khi mất một quả thật vì hãng chia sẻ :v

HuuNgocVTC

Lớp mầm
Thành viên
Ừ, do lỗi phần mềm thôi, đa số đều bị thì phải
Em đã được đổi máy khác và dùng vẫn ngon nhưng vẫn bị lỗi loa. Hi vọng bản cập nhật sẽ hết không thì chắc tháo ra thay loa xem sao bác ạ. Đến trung tâm bảo hành thấy anh kĩ thuật thao tác tháo vỏ máy bằng tay nhìn hài vãi. Đang dùng Samsung thấy các bác tháo kính bằng máy giờ dùng vsmart thấy chơi tay nên lạ lạ =))

HuuNgocVTC

Lớp mầm
Thành viên
Em thấy cũng có lý. Máy dùng mượt, phần mềm bình thường nhưng Vỏ nhựa, nhìn bên ngoài đến màn hình thấy còn hơi dại dại, ra trung tâm bảo hành thấy mấy anh kĩ thuật bóc tay cũng ra, pin thì nhìn như gói kẹo cuốn giấy bạc. Nhưng ko sao, nhu cầu e ko cao nên thấy dùng vẫn ổn bác ạ =))

HuuNgocVTC

Lớp mầm
Thành viên
Rất có thể vì e thấy doanh số bán ra của e này rất khá, đến trung tâm bảo hành đông vui thế chứng tỏ nhiều người quan tâm. Chắc sau này ổn định thì sẽ phát triển hơn ạ

toantire

Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ừm, chỉ cần 1 đến 2 lần cập nhật phần mềm là hết lỗi loa thôi, bạn đừng nghịch dại tự tháo rồi mất bảo hành, xui xui bị thêm lỗi nữa thì toang đấy?

Tuanle720

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Rất có thể vì e thấy doanh số bán ra của e này rất khá, đến trung tâm bảo hành đông vui thế chứng tỏ nhiều người quan tâm. Chắc sau này ổn định thì sẽ phát triển hơn ạ
Phải phát triển chứ bạn :v nhà có điều kiện mỗi tội con không học giỏi. Nhưng không sao học dốt bố mẹ lo đc thì cũng ráng mà học

SÔI ĐỘNG TRONG TUẦN

THEO DÕI Vsfan.vn TRÊN FB